Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** รีวิวอำลาน่านนคร 30 สค. - 4 กย. 2553 ***  

สวัสดีเช้าวันจันทร์ที่สดใสนะคะ  ^^

วันนี้ในห้วงอารมณ์บอกไม่ถูกว่าเศร้าใจมากมายกับการย้ายที่ทำการใหม่  แบบว่าบางทีเราก็คุ้นชินกับบรรยากาศของที่นี่  จนบางทีก็มองข้ามอะไรหลายๆ อย่าง  มัวแต่ไปมองว่าปัญหาที่รุมเราอยู่นั้น  ว่าเราทนอยู่กับมันไม่ได้  ไม่ใช่ที่ของเรา...แต่ความจริง  เมื่อวันคืนผันผ่านมา  เราก็ทนมันได้  555  ได้แต่เฝ้ารอวันที่ได้ย้ายกลับบ้านเพราะทางบ้านก็คาดหวังให้เรากลับไป  ชีวิตมันไม่ได้ขึ้นกับเราคนเดียว  และไม่อยากให้ครอบครัวเสียใจ  

ไม่รู้มาบ่นอะไรให้ฟังเนอะ  จะไปก็ยังมีปัญหาให้แก้ไข  ยังไม่แน่ชัดเลยค่ะ ที่แพลนๆๆ  ก็พลิกไปมา  เลยยังตัดสินใจวันที่เดินทางไม่ได้  ทั้งเพื่อนร่วมงานที่จะไปส่ง  เงินที่ใช้ในการเดินทาง  ทางโน้นอยากให้ไปทำงานก่อนวันที่ 16  แล้วเอาไงดีล่ะเนี่ย....อิอิ

เลยอยากอยู่เงียบๆๆ  คิดอะไรไปเรื่อยๆๆ  เคลียร์งาน  เดินเล่น  เก็บของไปเรื่อยๆๆ  เตรียมตัวในการทำงานเรื่องใหม่ๆ ที่ที่นี่เราไม่ได้ทำ  เพราะสภาพพื้นที่แต่ละจังหวัดไม่เหมือนกัน    

ช่วงนี้ขออนุญาตดองก่อนนะคะ.......เริ่มดองมาวันเสาร์  4  กันยายนนะคะ  (พี่ชง  พี่ขนุน 2 ใบ พี่แนท  พี่ไก่  พี่ซิ้ม)  ยังไงจะตอบกลับแน่นอนก่อน  แต่ตอนนี้ขอเวลาทำใจก่อนสักพัก  (อาจอ่อนไหวมากไป  แต่ที่นี่เหมือนบ้านอีกหลังจริงๆ ค่ะ  พี่ๆๆ ที่นี่น่ารักและคอยช่วยเหลือกันมาตลอดระยะ  2 ปี  10  เดือน)  

ปล.  เป็นที่แน่นอนแล้วค่ะ  กำหนดการเดินทางวันอาทิตย์ที่  12  กันยายนค่ะ  อย่าลืมส่งไปที่อยู่ใหม่กันนะคะ  ^^      

มาชมว่ามีของใครบ้างที่ส่งความคิดถึงกันมาบ้างนะคะ........^^

ประเดิมของพีซีสวยๆๆ จากพี่ติ๊กที่ครั้งก่อนลืมถ่ายภาพ  
เลยไม่ได้รีวิวครั้งก่อนค่ะ.......ขอโทษด้วยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ย. 53 19:36:47

จากคุณ : โบกโบยบินไป
เขียนเมื่อ : 6 ก.ย. 53 09:40:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com