Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ครัวการบินไทย ทำให้ใครกินไม่ทราบครับ  

ถึงจะไม่ได้เดินทางกับสายการบินไทย แต่อาหารก็ออกมาจากครัวการบินไทยใช่มั้ยครับ เพราะมีป้ายแปะอยู่ คืออยากจะทราบว่าคนปรุงอาหารเค้าใช้อะไรทำครับ มือหรือว่าอย่างอี่น คนปรุงยังไม่เท่าไหร่ ระดับนี้น่าจะมีคนชิมหรือ Q.C. ด้วยใช่มั้ยครับ ไม่ทราบว่าความสามารถในการรับรสตายด้านไปแล้วหรอครับ ช่วยดูอาหารที่ออกมาจากครัวหน่อย หน้าตาไม่น่ากินแล้วยังไม่อร่อยอีก เคยนั่งสายการบินอี่นที่ไม่ได้เริศเรอมากมาย ถึงจะไม่อร่อย แต่ก็พอกินได้ แต่ที่ผมเพิ่งโดนมาเนี่ยขั้นแย่เลยครับ เป็นซีฟู๊ดผัดซอสขาวๆไม่มีรสชาด มีแตงกวาด้วย คิดได้ไง มาพร้อมกับเส้นอะไรก็ไม่รู้แข็งติดกันจนเป็นก้อน เอาส้อมจิ้มยังไม่เข้าเลย แล้วก็สลัดถั่วฝักยาวเห็ดหอมถั่วงอกโง่ๆอีก 1 ที่ ผลไม้รวมธรรมดาอีก 1 ถ้วย ขนมปังหินอีก 1 ก้อน ทั้งแข็งนอกแห้งใน ไม่มีเนยไม่มีแยมให้ อันนี้ไม่รู้ว่าสายการบินงกหรือว่าครัวเป็นคนกำหนด แต่ที่เจ็บใจสุดๆคือ ซอสพริกครับ ให้มาทำไม เอาไปกินกับอะไรมิทราบ ไม่เห็นจะมีอันไหนใส่ซอสพริกได้เลย ถ้าให้เกลือกับพริกไทยมายังพอว่า เห็นแอร์คนนึงหยิบซอสพริกให้แอร์อีกคนนึงดู แล้วก็หัวเราะคิกคักๆ ประมาณว่าครัวการบินไทยให้ซอสพริกมาทำไม ถ้าผมเป็นครัวการบินไทย ผมคงรู้สึกว่าโง่มาก แต่เค้าคงไม่รู้ตัวหรอกมั้ง โกงกินกันแม้กระทั่งอาหารบนเครื่อง หัดไปดูครัวสายการบินอื่นเค้าซ่ะมั่งว่าเค้าเสริฟอะไรให้คนกินกัน อย่างครัวของฮ่องกง หมี่ผัดไก่จืดๆแต่ก็มีเนื้อไก่เต็มที่ เส้นไม่แข็ง ก็ยังกินจนหมดได้

ผมเป็นคนหนึ่งที่เป็นกำลังให้การบินไทยมาตลอด แต่มาเจอแบบนี้ก็ต้องติบ้างหล่ะครับ เสียชื่อการบินไทยหมด

จากคุณ : chandler
เขียนเมื่อ : 14 ก.ย. 53 22:37:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com