Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

! ! ! Check in ผ่าน Web หางแดง อาจได้ลุ้น...!!!  

หลายเที่ยวบินที่ได้เดินทาง ทำ Web Check-in มาก่อนไม่เคยได้ลุ้น
....ลุ้นอะไร...เดี๋ยวบอกครับ....

เรื่องจริงวันก่อน  เส้นทาง กรุงเทพ - หาดใหญ่  ก็ทำการเช็คอินผ่านเว็ป
ตามปกติเรียบร้อย ได้เลขที่นั่ง ชมวิวริมหน้าต่างซะด้วย
ถึงเวลาก็ขึ้นเครื่อง  แต่..แต่..แต่ไม่ได้นั่งที่นั่งของตัวเองครับ..พี่น้อง !!!

มีสาวสวย ผมยาว จมูกโด่ง  Sheมาจับจองที่นั่งชมวิวของผมไปซะแล้ว....
ก็เลยกลัว เพราะ สาวเสื้อแดง เธอจะพูด พูดเสมอๆว่า เลขที่นั่งของท่าน
ปรากฎอยู่บนบัตรโดยสารของท่านแล้ว กรุณานั่งตามเลขที่นั่งด้วยค่ะ...!!!

แต่งานนี้  ทั้งสาวสวย ผมยาว และ ผม เกือบได้นั่งซ้อนตักกันซะแล้ว...
เพราะ ...หางแดง ออกเลขที่นั่งซ้ำกันครับ...???
สาวเสื้อแดง เอา Boarding Pass ไปตรวจสอบ  หวยมาออกที่ผม..ครับ

ขอเชิญผู้โดยสารไปนั่งที่ที่นั่ง Hot Seat  นะค่ะ
นี่คือการลุ้น ได้นั่ง Hot Seat  โดยไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม
...ขอขอบคุณ ไทยแอร์เอเชีย มาด้วยครับ.

จากคุณ : ภูผาบูรพา
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 53 10:21:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com