Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

๑ความทรงจำเก่าๆกับความคิดถึง๑  

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ

เป็นเวลากว่าสามอาทิตย์แล้วที่ได้กลับมาอยู่ที่นี่ ช่วงนี้ที่โคเปนฯฝนตกอย่างสม่ำเสมอค่ะ ตกเกือบทุกวัน ฝนที่นี่จะตกถี่ค่ะ บางทีวันนึงก็ตกสามเวลาเลย แต่จะตกแบบปอยๆพอให้น่ารำคาญค่ะ คนมีหน้าที่ปั่นจักรยานก็ปั่นกันไป 555 ลมแรงอย่าบอกใครเลยค่ะ ตอนนี้ก็เป็นหวัดนิดๆคัดจมูกหน่อยๆเรียบร้อยแล้วค่ะ

วันนี้จัดหนังสือหมวดท่องเที่ยวให้มันเข้าที่เข้าทางบนชั้นวางหนังสือ หยิบหนังสือเล่มนึงขึ้นมาพิจารณา หนังสือเล่มนี้ชื่อว่า "เก่งไวยากรณ์ได้ไม่ยาก" แต่ภาคปฎิบัติจริงยากค่ะ 555 ด้านหลังปกใสหุ้มหนังสือก็เหลือบไปเห็นเจ้าแบงค์นี้แว๊บๆเข้าค่ะ เลยอยากนำมาฝากเพื่อนๆให้ชมกัน เป็นแบงค์ที่เวลามองดูแล้วก็อดยิ้มไม่ได้ถึงความทรงจำเก่าๆสมัยเป็นออแพร์ที่อเมริกา.....วันนี้ชีวิตถูกใช้อยู่ที่เดนมาร์กค่ะ

และความคิดถึง.....เพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ไม่เคยลืมกัน ผลัดกันเขียนโปสการ์ดมาทักทายกันอย่างสมำเสมอ และที่สำคัญไม่ลืมลงท้ายปลายบรรทัดว่า "คิดถึง" ถึงแม้ว่าจะเป็นคำสั้นๆแต่เมื่อผู้รับได้อ่านแล้วก็รู้สึกปลื้มใจค่ะ

เรื่องการเรียนช่วงนี้ก็ยังไม่หนักมากค่ะ จะหนักไปทางงานกลุ่มและทำกิจกรรมร่วมกันมากกว่า ตอนนี้ก็มีการบ้านต้องอ่านหนังสือเยอะหน่อยค่ะ

มีเพื่อนๆถามถึงเรื่องเงินเดือนนักเรียนมา คือที่นี่ถ้าเป็นนักเรียนสัญชาติของที่นี่หรือเป็นนักเรียนที่แต่งงานกับคนที่นี่ก็จะได้เงินเดือนทุกคนค่ะ มากน้อยก็ขึ้นอยู่กับคุณสมบัติส่วนตัวและก็เรียนระดับไหน อายุเท่าไหร่ค่ะ

เรื่องตอบพีซี รอสิ้นเดือนค่ะ รอเงินเดือนนักเรียน แล้วจะรีบไปไปรษณีย์ซื้อแสตมป์มาเขียนถึงเพื่อนๆโดยเร็วค่ะ ^^

ปล แบงค์ที่นำมาให้ดูนี้ปัจจุบันรัฐบาลอเมริกันเลิกผลิตไปแล้วค่ะ เพื่อนๆคนไหนพอทราบสาเหตุจะเข้ามาร่วมให้ความรู้ก็ได้นะคะ

อันนี้ภาพด้านหน้าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ย. 53 15:46:00

จากคุณ : sunisaogkim
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 53 15:42:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com