Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@ของฟรีมีในโลก ตอนฟรีโปสการ์ด ภาค 2@  

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ

มาแล้วค่ะรีวิวฟรีโปสการ์ดภาคต่อ ^^ พักนี้ห่างหายไปจากการเขียนโปสการ์ดเนื่องจากเรียนหนักค่ะ ยิ่งเรียนก็ยิ่งรู้สึกอย่างกับว่าเรียนพยาบาลหรือหมอประมาณเนี้ย แต่ก็สนุกกับการเรียนค่ะถึงแม้ว่าจะต้องอ่านหนังสือเยอะและทำกิจกรรมกลุ่มเยอะก็ตาม ปลายเดือนหน้าก็จะฝึกงานครั้งที่ 1 แล้วค่ะ เป็นเวลา 16 สัปดาห์ ยังมีฝึกงานครั้งที่สองตามมาอีกนะคะซึ่งใช้เวลาเท่ากับครั้งที่หนึ่ง เรียนในโรงเรียนใช้เวลาทั้งหมดแค่ 5 เดือนเองค่ะ ที่เหลือเน้นการปฎิบัติจริงเพราะงานที่ต้องทำเน้นการลงมือมากกว่าตำราค่ะ เรียนสายนี้สามารถเรียนต่อพยาบาลได้ในอนาคตค่ะ แต่สำหรับตัวเองคงไปไม่ถึงตรงนั้นหรอกค่ะเพราะคงต้องใช้เวลาหลายปี ตอนนี้เริ่มอายุมากขึ้นสมองก็เริ่มล้าเวลาต้องเรียนอะไรเยอะๆหนักๆค่ะ อีกอย่างเรียนภาคภาษาแดนิชสมองเลยต้องทำงานหนักเป็นสองเท่าค่ะ ^^

ฟรีโปสการ์ดหลังจากรีวิวภาคแรกไปค่ะ มีแบบใหม่มาให้เก็บทุกอาทิตย์เลยค่ะ ที่ๆไปเก็บโปสการ์ดมาอยู่ใกล้ๆบ้านค่ะ เป็นทางผ่านกลับบ้านเพราะฉะนั้นไม่ได้หักโหมกับการเก็บโปสการ์ดนะคะ กลัวเพื่อนๆจะเป็นห่วง ฮิฮิ เอ...หรือว่าเพื่อนๆจะลืม 607 ไปเสียแล้ว

ปล ขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากับว่าที่ดอกเตอร์คนใหม่ 609 ด้วยนะคะ เร็วๆนี้จะส่งฟรีโปสการ์ดไปให้ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 02 ต.ค. 53 19:58:19

จากคุณ : sunisaogkim
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 53 17:07:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com