Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ก่อนแบ็คกระเป๋าขึ้นเครื่อง ดูให้ดีพกพาเครื่องสำอางขนาดเกิน 100 มล.ไปด้วยหรือเปล่า

เพิ่งเจอกับตัวเองครับ เจ้าหน้าที่เอาทิ้งลงถังขยะต่อหน้าต่อตาทั้งที่ๆ ซื้อมาหลายร้อยบาท เห็นสุภาพสตรีท่านหนึ่งพยายามอ้อนวอนเจ้าหน้าที่ ขอบีบ
คลีมโบ๊ะหน้าใส่ถุงพลาสติกขึ้นเครื่อง บอกว่าซื้อมาหลายพันบาท เจ้าหน้าที่บอกไม่ได้ เครื่องสำอางใช้แล้วก็โดนนะครับ เขาไม่ได้ชั่งน้ำหนัก แต่ดูปริมาตรข้างขวด น้ำหนักเกิน 100 มก.หรือมล. ลงถังขยะหมดครับ จะแบรนด์เนมจะซื้อมาแพงขนาดไหนไม่มียกเว้น เห็นแล้วเสียดายแทน เจอกันมากมาย

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 53 06:15:18

จากคุณ : mamao
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 53 00:57:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com