Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** มากกว่าคำว่า ขอบคุณ ... Blueplanet แหล่งรวมสุดยอดคำแนะนำ ** เปลืองกระทู้ กับคนเพิ่งกลับจากเชียงใหม่

แม้จะเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกแห่งบอร์ด Pantip ได้ไม่นานแต่รับรู้ได้ถึงความเป็นกันเอง และมิตรภาพของทุก ๆ คนในบอร์ดแห่งนี้ ... ที่เมื่อเห็นใครก็ตามมีปัญหาหรือต้องการคำแนะนำใด ๆ ก็จะเข้าไปมอบคำแนะนำที่ดี แนบไปกับรอยยิ้มที่อาจมองด้วยตาไม่เห็นแต่สัมผัสได้ด้วยใจ

ขออนุญาตเปลืองกระทู้สักหน่อยนะครับ แต่อยากระบายความรู้สึกที่มีข้างในจริง ๆ

ทุกวันนี้เราอาจจะมองข้ามปัญหาของคนอื่น ๆ เพราะมองว่าเขาก็แค่เป็นมนุษย์ร่วมโลก จะช่วยเหลือทำไม ธุระไม่ใช่!! แต่การที่ผมเข้ามาที่บอร์ดแห่งนี้ ... มันทำให้มองเห็นมิตรภาพเล็ก ๆ ที่ก่อตัวขึ้น เราเห็นคนมีปัญหาต้องการคำแนะนำ และขณะเดียวกันก็มองเห็นอีกคนนึงที่พร้อมจะเข้ามาช่วยเหลือ บางคนอาจจะไม่ได้เข้ามาช่วยเหลือ แต่อย่างน้อยก็มาอยู่เป็นเพื่อน คอยมอบกำลังใจเล็ก ๆ เหมือนกับคอยบอกว่า เธอไม่ได้เผชิญไอ่ปัญหาที่ว่านี่คนเดียวนะ

ขอบคุณจริง ๆ กับคำแนะนำต่าง ๆ และมิตรภาพดีดีจาก ที่นี่ Blueplanet

จากคุณ : Jakkakung
เขียนเมื่อ : 14 ต.ค. 53 01:12:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com