Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สแตมป์ที่ระลึกวันคริสมาสต์ปี 2010 จากเดนมาร์ก ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ

แว่วๆมาว่าอาทิตย์นี้จะมีการปรับเวลาโซนยุโรปกับอเมริกา นั่นก็หมายถึงฤดูหนาวที่โหดร้ายกำลังมาเยือนแล้ว....พูดแล้วก็คิดถึงไออุ่นแสงตะวันสาดส่องที่เมืองไทยยิ่งนัก แต่จะทำอะไรได้มากกว่าทำใจแล้วก็ไปซื้อวิตามินดีมากินซะ แรกๆมาอยู่คิดว่าเจ้าวิตามินดีนี่จะสำคัญอะไรกันหนักกันหนา แต่อยู่ๆไปเริ่มตระหนักถึงความแข็งแรงของกระดูกตัวเองในบั้นปลายค่ะ ที่จริงเจ้าวิตามินตัวนี้ก็หาได้ตามผลไม้ เช่น ส้ม เป็นต้น แต่เนื่องด้วยภาระกิจประจำวันอาจทำให้ไม่มีเวลาคิดถึง กินแบบเม็ดคงจะสะดวกกว่า ใครว่าอยู่เมืองนอกสบาย ยืนยันค่ะว่าไม่จริง

เข้าเรื่องสแตมป์ที่ระลึกวันคริสมาสต์ของปีนี้ดีกว่าค่ะ ไปสอยมาครอบครองเป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ ประวัติเจ้าสแตมป์ที่ระลึกนี้เริ่มผลิตกันออกมาตั้งแต่ปี 1904 ค่ะ ดิฉันเพิ่งจะมาอยู่ที่นี่ได้แค่ฉลองคริสมาสต์ไป 4 ครั้งเองค่ะ ปีที่ถัดๆขึ้นไปก็ไม่มีค่ะ แต่ว่าคุณแม่สามีก็สะสมด้วยค่ะ ดิฉันเลยได้ของบางปีที่เก่าๆมาจากท่าน แต่ได้มาแบบไม่เต็มแผ่นชีทนะคะ (ได้ของฟรีแล้วจะยังเรื่องมากอีกคนเรา 555) ปีที่ก่อนดิฉันเกิดยังมีเลยค่ะ คุณแม่สามีใจดีค่ะท่านก็ยกมาให้ด้วย ^^

สแตมป์ที่ระลึกคริสมาสต์ปีนี้น่าตาน่ารักดีค่ะ ไปชมกันเลยดีกว่าค่ะ

ปล. ขนาดสแตมป์จะมีแบบ 10,30 และ 50 ดวงค่ะ แบบสุดท้ายนี่จะเต็มแผ่นชีทเลยค่ะ

แบบแรกเป็นแบบ 10 ดวงค่ะ

แก้ไขเมื่อ 31 ต.ค. 53 15:37:16

แก้ไขเมื่อ 31 ต.ค. 53 04:13:55

จากคุณ : sunisaogkim
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 53 04:03:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com