Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ Flight Review โอมานแอร์ ชั้นประหยัด กรุงเทพ - ไคโร (แวะทรานซิทมัสกัต) ++ ติดต่อทีมงาน

เป็นรีวิวครั้งแรกค่ะ ถ้าผิดพลาดอะไรขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ^__^

คือก่อนหน้านี้ที่ จขกท. รู้ตัวว่าจะต้องบินสายการบินนี้
ก็ลองหาข้อมูลของสายการบินนี้จากทั้งในห้องนี้และที่อื่นๆ ปรากฏว่า
ก็ยังไม่เจอใครที่ว่ารีวิวสายการบินนี้แบบเต็มๆ ก็เลยอยากลองทำรีวิวเองบ้างค่ะ

เครื่องจาก กรุงเทพ ไป มัสกัต เป็นเครื่องบินลำใหญ่ Airbus A330
และเครื่องจาก มัสกัต ไป ไคโร เป็นเครื่องบิบลำเล็กลงมาหน่อย คือ Boeing B737 ค่ะ

เริ่มจากสุวรรณภูมิกันเลยนะคะ เคาท์เตอร์เชคอิน สายการบินนี้ให้น้ำหนักเต็มที่ได้ 30 กิโลค่ะ
แต่พอไปทรานซิทที่โอมานระหว่างรอเครื่องในเกท
เจ้าหน้าที่ก็มาติดแท็กกระเป๋าที่เราลากมาลงใต้ท้องเครื่องให้อีกใบค่ะ ดีใจมาก ไม่ต้องแบกเอง ^^

จากคุณ : หนูมานี...มีมานะ
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 53 20:17:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com