Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review >>Discovery China เฉินตู - อุทยานหวงหลง - จิ่วจ้ายโกว ติดต่อทีมงาน

ติดตามห้องบลูฯมานานถึง 5 ปี วันนี้ขอเปิดตัวด้วยรีวิวแรกในชีวิตกับครั้งแรกในการเยือนดินแดนมังกร ไม่เคยคิดมาก่อนเลยว่าจะต้องเสียเงินไปลำบากลำบนถึงขนาดนี้ เคยคุยกับเพื่อนไว้ว่า ถ้าจะเสียเงินไปเที่ยวเมืองจีนสักครั้งในชีวิต จิ่วจ้ายโกว อุทยานหวงหลง 2 อุทยานที่เคยได้ยินถึงคำร่ำลือในความสวยงามยามใบไม้เปลี่ยนสี ทะเลสาปที่เป็นสีฟ้าครามในยามต้องแสงอาทิตย์ คงเป็นที่ๆผมอยากไปมากที่สุดของประเทศจีน

ในที่สุดผมกับเพื่อนก็ตัดสินใจว่าเดือนตุลาคมที่ผ่านมาเราจะไปเที่ยวจิ่วจ้ายโกวกัน แต่ในเวลานั้นเหลือเวลาอีกเพียงเดือนเดียวทำให้บริษัททัวร์ชื่อดังที่พวกเราตั้งใจเลือกใช้บริการไม่เหลือที่สำหรับพวกเราแล้ว หลังจากหาข้อมูลในห้องบลูฯมาในระดับหนึ่ง การตัดสินใจเลือกทัวร์จากการเปิดหนังสือพิมพ์ ก็ไม่ใช่เรื่องเลวร้ายนักสำหรับการออกเดินทางครั้งนี้ ในที่สุดผมกับเพื่อนก็จ่ายเงินเกือบ 4 หมื่นบาทซึ่งถือว่าถูกที่สุดแล้วในฤดูกาลท่องเที่ยวจิ่วจ้ายโกวแบบนี้

ยังครับการเดินทางของผมยังไม่ราบรื่นพอ อีกเพียงสัปดาห์เดียวก่อนออกเดินทาง เจ้าเพื่อนตัวดีก็สารภาพกับผมว่าในช่วงเวลาที่เราจะเดินทางกันนั้นเกิดมีธุระฉุกเฉินที่สำคัญต่ออนาคตของเค้า จะเป็นไรมั้ยถ้าจะสลับตัวให้น้องชายของเพื่อนไปแทน ในวินาทีนั้นผมคงเลือกอะไรมากไม่ได้แล้วล่ะครับ ใจนึงก็อยากเที่ยว อีกใจก็ตุ้มๆต่อมๆ จะยกเลิกก็คงสายเกินไปเพราะได้จ่ายเงินไปหมดแล้ว แต่โชคยังดีครับที่ทัวร์ยังไม่ได้ออกตั๋วและวีซ่า ทำให้สามารถสลับตัวให้น้องชายของเพื่อนเดินทางแทนได้

การเดินทางเยือนดินแดนมังกรในครั้งนี้ ผมได้พบทั้งสิ่งที่สวยงามที่สุด ตื่นเต้น และหวาดเสียวที่สุดพร้อมกัน จะเป็นอย่างไรมาติดตามกันได้เลยครับ

จากคุณ : jhyjhy
เขียนเมื่อ : 10 พ.ย. 53 02:57:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com