Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ REVIEW +++ บ้านท่องทะเล.....เกาะล้าน.....พัทยา ครับ ติดต่อทีมงาน

บ้านท่องทะเล เกาะล้าน พัทยา นะครับ

ก่อนอื่นของเกริ่น ก่อน
เดินทางออกจากกรุงเทพเวลา 12.00 ถึงแหลมบาลีฮาย 15.00 (เนื่องจากหลง) แหะๆ ถ้าไม่หลงจะใช้เวลาแค่ ชั่วโมงครึ่ง - 2ชั่วโมงเท่านั้น
มาถึงแล้วบาลีฮาย แล้วก็รอเวลาขึ้นเรือ ปกติเรือจะออกเวลาบ่าย 15.30 แต่เดินไปถึงเรือไม่ทัน มัวแต่แรดกันอยู่2คน ก็เลยต้องรอเรือกันอีกทีตอน 17.00

...ค่าเรือคนละ 30 บาท ถูกมากกกกกก แต่รอนานเกิน เลยอยากจะไปเช่า Speedboat (เหมารอบเดียวไปส่งถึงเกาะ 2,000 โอ้วววว แม่เจ้า O_o)

จึงจำเป็นจะต้องรอเรือ ตอน 17.00 แล้วก็นั่งเรือออกไปอีก 45นาที โดยประมาณ

เย้......... ถึงเกาะล้านแล้ว นัดลุงเจ้าของบ้านพักไว้หน้า 7-11 ใจดีมาก (ร้องเพลงเพราะขั้นเทพ)
เช่า แมงกะไซ ให้เรียบร้อย ไม่ถามเลยขี่ได้มั้ยแต่โชคดีเคยขี่อยู่ทีนึง กว่าจะไปได้ก็ทุลักทุเล เอาการ

ถึงบ้านพักแล้วว...ชอบมากๆ (สวยกว่าในรูปอีก) ตามรูปเลยนะครับ ^^
ลุง ป้า ใจดีมาก service ดีขั้นเทพ
..........พอเก็บของเสร็จ ก็มานั่งคุยกับลุงก็แนะนำรอบเกาะให้เต็มที่เลย
อาหารเช้าฟรี อาหารเย็นลุงไปหาวัตถุดิบมาให้ แล้วปิ้งย่างกินกัน

พอเช้ารุ่งขึ้นก็ Breakfast กันแล้วก็
ก็ไปหาดนวล หาดที่คนน้อยที่สุดในเกาะ ถ้าจะไปต้องขี่แมงกาไซ ถ้าเดินเมื่อยตุ้มเป็นแน่นอนทีเดียวเชียว !!
ลมเย็น น้ำใส มากกกกกกก แต่ดั้นนน!! ไปเจอของดี ไม้เสียบลูกชิ้น จิ้มเท้า (ใครมาปักไว้) !! ดีนะเราหนังเหนียว (จะเที่ยวทะเลต้องระวังนะครับ เศษแก้ว เศษไม้เยอะมาก ช่วยกันทิ้งลงถังนะครับ)

พอตกเย็นก็นั่งกินข้าว ที่ให้ในภาพ
ปูโลละ 250 บ. กินกัน2 โล แล้วก็ปลาอะไรไม่รู้หาได้แค่ในเกาะล้าน (ลุงไปซื้อมาให้) หย่อยมาก
ดณลุงเล่นกีตาร์ร้องเพลงให้ฟังด้วย (เพราะโคตรๆ ไม่ได้แกล้งยอนะ)
.......... กลับมานอนดู แฝดนะยะ ก่อนนอน

เช้ารุ่งขึ้น ข้าวต้มโคตรกุ้ง (6-7 ตัวได้) (แต่มะชอบกินข้าวต้มง่ะ T^T)
แล้วก็ไปแรดหาซื้อของฝาก อิอิ แบบว่าของราคาสูงนิสนุง งบจำกัดอ่านะครับ >..<
แล้วก็มารอเรือ ออกเพื่อกลับฝั่ง บาลีฮายกัน เวลา 12.00น (ท่าหน้าบ้าน)
***** ท่านี้ต้องเผื่อเวลาหน่อยนะครับ ลุงบอกว่าเรืออาจจะออกก่อน *****

กลับบ้านที่ร้ากเราซื้อปูกลับบ้านด้วยยยยยยยยยย !!

คราวหน้าจะกลับไปอีกนะครับ ขอบคุณครับลุง ป้า ^^

ปล. อยากจะบอกกลมๆ ว่ามุมุรักกลมๆที่สุดในโลกเลยครับ

จากคุณ : นายมุมุ!!
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 53 21:54:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com