Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แวะมาเชิญชวนผู้ใหญ่ใจดี...แปลงร่างเป็นซานตาครอส...ส่งของขวัญให้น้อง ๆ บ้านโฮมฮักกันครับ... ติดต่อทีมงาน

แวะมาสวัสดี เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ห้องบลูกันปีละครั้ง ช่วงปลายปีครับ

ก่อนอื่นต้องขอกล่าวคำว่า สวัสดีครับผม ตามประสาคนไม่ค่อยโผล่มาห้องนี้
แต่แอบโผล่มาปีละครั้ง เพื่อมาร่วมเชิญชวนผู้ใหญ่ใจดีทั้งหลาย
ร่วมแปลงร่างเป็นซานตาครอส ส่งของขวัญให้กับน้อง ๆ ที่บ้านโฮมฮัก
ซึ่งเป็นกิจกรรมที่ชาวพันทิปร่วมกันทำมาอย่างต่อเนื่อง ปีนี้จะเป็นปีที่ 3 ครับ

ใครที่ยังไม่รู้จักบ้านโฮมฮัก...
ลองเข้าไปดู ทำความรู้จักและรับรู้ถึงความรักกันได้ที่

http://www.banhomehug.org

ผมเองเมื่อปีที่ผ่านมาได้มีโอกาสเดินทางไปจัดงานปีใหม่เล็ก ๆ น้อย ๆ ให้กับน้อง ๆ ที่โฮมฮักด้วยครับ
เดี๋ยวจะลองหาภาพที่น่าประทับใจเหล่านั้นมาให้ดูครับ ถ้าไม่หลง ๆ ลืม ๆ เสียก่อน
จำได้ถึงสีหน้าแสดงความยินดี ตื่นเต้นของน้อง ๆ ในการเล่นเกม จับสลาก แกะห่อของขวัญ
มันเป็นแววตาแห่งความสุขที่อธิบายไม่ได้ และห่างเหินไปเสียนาน...

ปีนี้...ก่อนที่จะเดินทางไปกัน ก็มีผู้ใหญ่ใจดีท่านแรก....
เดี๋ยวจะขออนุญาตก่อนเอ่ยนามอีกครั้ง บริจาคเงินก้อนใหญ่ที่ได้จากการทำบุญ
ให้กับทางบ้านโฮมฮักโดยเฉพาะ เพื่อนำเงินไปใช้กับโครงการของโฮมฮัก
พิธีส่งมอบน่าจะเกิดขึ้นกลางเดือนธันวาคมครับ เดี๋ยวมาอัพเเดตให้อีกที

ส่วนผมเองและพี่ ๆ น้อง ๆ บางส่วน
อันนำทีมด้วยเจ๊ 2ดี ณ ห้องโอลี่ ก็จะร่วมเดินทางไปสังสรรค์กับน้อง ๆ เหมือนเดิม
กำหนดการตอนนี้ถ้าไม่มีการเปลี่ยนแปลงจะเป็นวันที่ 18-19 ธันวาคม 2554
จะเป็นวันที่น้อง ๆ บ้านโฮมฮักจะได้จัดงานปีใหม่ก่อนใครพวก...
(ใครสนใจจะร่วมเดินทาง เคาะหลังห้องได้ครับ ไปแบบง่าย ๆ สบายดี)

ปีที่ผ่านมาน้อง ๆ ชื่นชอบกับของขวัญที่ได้รับจากพี่ ๆ ชาวพันทิปมากเลยครับ
ปีนี้ก็เลยขออนุญาตเข้ามาเชิญชวนเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ
ที่คิดว่าพอจะแบ่งปันความสุขให้กับน้อง ๆ ได้ มาร่วมส่งของขวัญให้น้อง ๆ กันครับ
จำนวนน้อง ๆ ที่แน่นอน...เดี๋ยวพี่เสือหลุมหลิมที่เป็นหนึ่งในกรรมการจะมาอัพเดตให้
แต่ผมกะว่าน่าจะอยู่ประมาณ 150-180 คน...

โดยในปีนี้จะขอรบกวนผู้ใหญ่ใจดีทุกท่าน ส่งของขวัญไปที่บ้านโฮมฮักโดยตรงเลยนะครับ
รบกวนวงเล็บมุมซองว่า (ของขวัญจากพี่ ๆ พันทิป)
เพื่อที่ทีมงานของบ้านโฮมฮักจะได้นำไปแยกไว้เป็นสัดส่วนเพื่อนำมาจับสลากแจกให้น้อง ๆ ในวันงาน

ที่อยู่สำหรับส่งของนะครับ...

มูลนิธิ สุธาสินี น้อยอินทร์ เพื่อเด็กและเยาวชน
เลขที่ 3 หมู่ที่ 12 บ้านประชาสรรค์
ตำบลตาดทอง อำเภอเมือง จังหวัดยโสธร 35000

โทรศัพท์/โทรสาร: 045-722-241, 045-580-200

โทรไปสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมก็ได้นะครับ ...

ของขวัญที่จะส่งไป รบกวนให้เดินทางไปถึงไม่เกินวันที่ 17 ธันวาคม นะครับ
ส่วนของที่ทางโฮมฮักต้องการจะมีอะไรอีกนั้น
รอพี่เสือหลุมหลิมทำสรุปมาให้ จะมาอัพเดตกันอีกรอบครับ...

ป.ล.ถ้าไม่รบกวนเกินไป รบกวนแจ้งความประสงค์พร้อมระบุปริมาณของที่จะส่งด้วยครับผม

ป.ล.2 ถ้าไม่กวนเกินไปอีกครั้ง...ขอโหวตงาม ๆ อีกทีครับ... ^ ^

จากคุณ : GondoraS
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 53 19:22:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com