Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<ตรูบ้าโปสการ์ด> ... ตอน "ไปล่าตราประทับกันไหม?" ... วันลอยกระทงปีนี้ใครว่างบ้างครับ? ... อิอิ ติดต่อทีมงาน

วันอาทิตย์ที่ 21 พฤศจิกายนที่กำลังจะถึงนี้ เป็นคืนวันเพ็ญที่เป็นวันลอยกระทงประจำปีนี้ มีท่านใครที่ยังว่างไม่มีนัดไปเที่ยวลอยกระทงที่ไหนบ้างไหมครับ ? ผมจะมาชวนไปเสพอาการบ้าโปสการ์ดด้วยกันครับ ... สนใจไหมครับ ?

เริ่มต้นตอนบ่ายแก่ ๆ สักประมาณ 4 โมงเย็น นัดเจอกันที่ร้านหนังสือริมขอบฟ้า ที่ถนนราชดำเนิน (หัวโค้งถนนดินสอหน้าอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย) ร้านหนังสือของบริษัทเมืองโบราณและนิตยสารสารคดี ที่มีโปสการ์ดจำนวนมากหลากหลายรูปแบบให้เลือกซื้อ แต่ละคนไปโกยโปสการ์ดมาคนละบึกใหญ่ ๆ ก่อนออกเดินทางไปล่าตราประทับกันต่อ

ออกจากร้านหนังสือฯ สักประมาณ 5 โมงเย็น แล้วเดินตรงไปเดินเที่ยวงาน “ รัตนโกสินทร์ เฟสติวัล 2553 ” ที่จัดเป็นวันสุดท้าย ณ บริเวณลานคนเมือง ศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร (เสาชิงช้า) ตามที่พี่ คนไทยใจดีจริง ๆ เคยตั้งกระทู้บอกไว้ไงครับ

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E9896595/E9896595.html

ไปล่าตราประทับจากงานนี้กันที่บูธของไปรษณีย์ไทย เห็นพี่คนไทยใจดีจริง ๆ บอกว่ามีตราประทับให้ไปเก็บเป็นที่ระลึกด้วย แล้วเวลาประมาณ 1 ทุ่มก็เคลื่อนย้ายไปยังเป้าหมายต่อไป ซึ่งก็คือ อาคารไปรสนียาคาร ที่ใต้สะพานพระปกเกล้า ริมแม่น้ำเจ้าพระยา ไปล่าตราประทับย้อนหลังอีก 2 ตรา ก็คือ ตราประทับที่ระลึกครบรอบ ๑๐๐ ปีโรงเรียนวชิราวุธ (ออกเมื่อวันพฤหัสที่ 11 ที่ผ่านมา) และตราประทับที่ระลึกของแสตมป์พลุดอกไม้ไฟปีใหม่ 2553 (ออกเมื่อวันจันทร์ที่ 15 ที่ผ่านมา) แล้วจะได้เอาโปสการ์ดที่ประทับตราแล้วนำส่ง ณ ที่ทำการไปรษณีย์อาคารไปรสนียาคารแห่งนี้เลย

พอถึงเวลา 2 ทุ่มก็ออกมาลอยกระทงด้วยกันที่บริเวณริมแม่น้ำเจ้าพระยาด้านหน้านั้นเลย ซึ่งใครใคร่ลอยกระทงก็ลอยกันไป ใครใคร่อยากจะถ่ายภาพบรรยากาศลอยกระทงยามค่ำคืนก็เชิญได้เลย หรือว่าจะเดินชมตลาดนัดกลางคืนที่ใต้สะพานพุทธด้วยกันก็ได้นะครับ จะได้แยกย้ายกลับบ้านกันได้อย่างสวัสดิภาพตอนไม่เกิน 3 ทุ่ม (เกิน 3 ทุ่มไม่ได้ เดี๋ยวร้านเหล้าโต๊ะเต็มแล้วผมจะมีปัญหานะ ... เอิ้ก ๆ )

ใครสนใจไปบ้างครับ ?

ขอเสียงด้วยครับ ?

อิอิ

แก้ไขเมื่อ 18 พ.ย. 53 13:55:08

จากคุณ : อาคุงกล่อง
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 53 13:04:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com