Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(- (- ( เอาตราประทับจากสวนโมกข์มาฝากค่ะ ^-^ )- )- ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีเพื่อนๆ ชาวคลับค่ะ

ด้วยว่ามีโอกาสเข้า  กทม. เลยแวะไป  Survey  สวนโมก  กรุงเทพ
(หอจดหมายเหตุหอจดหมายเหตุพุทธทาส อินทปัญโญที่สวนรถไฟ) มาค่ะ  
แม้ว่าจะไปเดินแค่ครึ่งชั่วโมง  ด้วยว่ามัวแต่เดินหาทางเข้ามาตั้งแต่สวนจตุจักร  
อ้อมไปมาเลยเสียเวลาไปเกือบชั่วโมง ไม่ใกล้อย่างที่คิด  เลยได้เวลาแค่นี้และไม่ได้พกกล้องค่ะ
เพราะเดินทางกลับบ้านแล้วไปต่อรถที่อุบลฯ  ไม่ได้วางแผนจะเที่ยวที่ไหนเลย แต่ก็ผิดแผน
ได้มีโอกาสเข้าไปชม  และที่แปลกใจคือมีตราประทับที่เอามาฝากที่แหล่ะค่ะ  

** ตราประทับอยู่ตรงทางออกของห้องชิมลางนิพพาน  ชั้นสอง  ห้องแรกทางซ้ายมือค่ะ  
จะมีไปรษณียบัตรเปล่าของ ปณ. ใบละสองบาทบริการให้ด้วย  
โดยมีตู้ให้บริจาคเงินลงไปแทนค่าไปรณียบัตรค่ะ ^^

พอดีว่าตอนที่เข้าไปไม่พบเจ้าหน้าที่หรือไกด์ค่ะ  เลยไม่ได้สอบถามอะไร
หรือโบร์ชัวติดมือมา  แต่เงียบสงบดีมากๆๆ ค่ะ  และได้รู้จักประวัติท่านและ
นิทรรศการธรรมะ  มีอะไรให้เรียนรู้อีกมากทีเดียว  ไว้มีโอกาสจะแวะไปชมใหม่ค่ะ    

ปล.อย่าลืมถอดรองเท้าก่อนเข้าชมห้องนี้ด้วยนะคะ    

สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับเพื่อนๆ ที่สนใจ  เข้าดูได้ที่นี่นะคะ
http://www.bia.or.th/

ส่วนเกมส์คำถามสำหรับคนที่อยากได้พีซีที่ประทับตรามาทั้งหมด 9 ใบ
(ตราประทับลายเดียวกับที่โชว์ค่ะ)...คือ  ให้ทายว่า  

ตราประทับที่สวนโมกข์  กทม.  มีทั้งหมดกี่ลาย

ใบ้นิดหนึ่งว่า...ไม่มีเท่าที่เห็นแน่นอนค่ะ  อิอิ...ใบ้แล้วใช่ม่ะเนี่ย
ตอบได้คนละคำตอบแล้วกันเนอะ  เฉลยวันพรุ่งนี้  19  พย. เวลา 21.00 น. นะคะ
............ใครทายถูกเก้าคนแรกได้รับไปเลยค่ะ.............

แก้ไขคำผิดค่ะ....

แก้ไขเมื่อ 18 พ.ย. 53 20:14:05

แก้ไขเมื่อ 18 พ.ย. 53 19:19:20

จากคุณ : โบกโบยบินไป
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 53 19:16:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com