Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แตกประเด็นจาก#E9955707 เจ้าหน้าที่...."บ้านทะเลหมอก"....คุณแร๊งส์ไปไหม????? ติดต่อทีมงาน

กระทู้เดี้ยงค่ะ...ได้แจ้งทางคุณพันฯ ไปแล้วและขออนุญาตตั้งกระทู้ใหม่เพื่อชี้แจ้งให้เพื่อนๆ ทราบค่ะ

ดิฉันขอต่อจากที่ดิฉันได้สรุปเมื่อคืนนี้ละกัน...เช้านี้ดิฉันเพิ่งได้รับเมล์ฉบับนี้พร้อมทั้งตอบไปแล้ว ขอนำมาลงและสรุปให้ทุกท่านได้รับรู้ค่ะ....

เมล์ทางบ้านหมอกแจ้งมาค่ะ (เพิ่งเปิดเมื่อเช้านี้)

เรียนคุณสิมา
    ทางรีสอร์ทขอแสดงความเสียใจเป็นอย่างยิ่งกับเหตุการณ์ที่ผ่านมา
นี้เป็นบทเรียนอันล้ำค่า
แต่หากคุณสิมาจะกรุณาช่วยลบกระทู้ที่ตั้งไว้จะได้ไหมคะจะเป็นพระคุณอย่างสูงสุดค่ะ
สุกัญญา ขวัญมี
Manager

เมล์ทางบ้านหมอกแจ้งมาค่ะ(เพิ่งเปิดเมื่อเช้านี้)

เรียนคุณสิมา ทราบ
  รีสอร์ท
ขอแจ้งท่านว่าเราเสียใจต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น โดยเฉพาะน.ส.มนทิพย์
เธอเครียดและรู้สึกผิดอย่างรุนแรงที่ทำให้ท่านไม่พอใจและทำให้รีสอรื์เสื่อมเสียชื่อเสียงเธอจัึพิจารณาตนเองโดยขอออกจากงาน
ทางผัึู้ิหารเห้็สมควรว่าเธ
อคงไม่มีสมาธิในการปฏิบัติงานต่อไปได้จัึอนุมัติให้ออกและเรียนมาเพื่อทราบ
ส่นว ทางใดที่ท่านเห้็สมควรให้เธอติดต่อไปเพื่อขอโทษกรุณาแจ้งกลับด้วยค่ะ
พรรณุุุธกา โรจนื์ิสิริ
ผู้บริหาร

ดิฉันได้ตอบกลับเช้านี้ค่ะ
ดิฉันเพิ่งจะได้รับเมล์ฉบับนี้ ซึ่งเวลาขณะนี้ 8.03 วันที่26/11/53

ดิฉันเพียงแต่อยากได้คำ"ขอโทษ"มากกว่าบทสรุปเช่นนี้
เสียใจต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นไม่น้อยกว่าทางบ้านทะเลหมอกเช่นกัน
แต่ต้องยอมรับว่าการที่เธอโต้ตอบมานั้นเกินกว่าที่จะรับได้
และทำให้ดิฉันไม่กล้าไปเที่ยววังน้ำเขียวอีกเลยในอนาคต

ณ ขณะนี้ทางพันทิปปิดปรับปรุง...ดิฉันสามารถเข้าดูได้ดูทีประมาณ 14 น.
ดิฉันคงจะขอสรุปและปิกระทู้ค่ะ...ส่วนลบกระทู้นั้นดิฉันไม่ค่อยเห็นด้วย
เพราะสาธารณะได้รับทราบไปแล้วดิฉันก็ต้องแจ้งให้สาธารณะทราบ..
และน่าจะดีทั้งดิฉันและบ้านทะเลหมอก ว่าเราไม่ได้สร้างกระแส..
แต่เป็นการโต้ตอบที่ผิดรูปแบบค่ะ...

และน่าจะเป็นบทเรียนที่ให้กับหลายๆ บุคคล โดยเฉพาะเราทั้งสองฝ่าย
ต่างก็เจ็บไม่ต่างกัน....และที่สำคัญทางบ้านทะเลหมอกควรจะคัดสรรบุคลกร
ในการติดต่อลูกค้าที่ดีกว่านี้....

ส่วนการขอโทษอย่างเป็นทางการคงไม่ต้องแล้วมั่งค่ะ...เพราะเธอได้ตัดสินใจ
ไปแล้วและฝากขอโทษและอโหสิกรรมให้ด้วยค่ะ...(เราต้องมีกรรมกันตั้งแต่ชาติที่แล้ว)

ดิฉันก็ต้องขอโทษคุณอีกครั้งที่ส่งเมล์ผิดอีกครั้งมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

สิมา

ดิฉันขอขอบคุณเพื่อนๆ พันทิปทุกท่านนะค่ะที่แสดงความคิดเห็นหลายๆ มุมมอง
ดิฉันก็ยอมรับที่มีส่วนผิดที่เริ่มต้นผิดที่แต่อย่างที่แจ้งไว้นะค่ะ..ว่าการโต้ตอบ
มารุนแร๊งส์เกินกว่าจะรับได้...อะไรที่ดิฉันล่วงเกินเพื่อนๆ พันทิป และบ้านทะเลหมอกโดยมิตั้งใจโดยทำให้เพื่อนๆ และบ้านทะเลหมอกขุ่นเคื่อง 
ดิฉันใคร่ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ...

ส่วนทางบ้านทะเลหมอก...ดิฉันคิดว่าทั้งสถานทีและการบริการส่วนอื่นของคุณ
บริการแบบประทับใจ..คุณคงได้ลูกค้าเพิ่มขึ้นแน่นอนค่ะ...

(รบกวนช่วยโหวต เพื่อจะได้จบเรื่องด้วยนะค่ะ)
หมายเหตุ..ดิฉันได้แนบกระทู้นี้ส่งไปทางบ้านทะเลหมอกด้วยค่ะ
              (ขอบคุณทางคุณพันฯ แก้ไข/ปรับปรุงระบบได้เร็วค่ะไม่ต้องรอถึง 14 น.)

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ย. 53 09:42:47

จากคุณ : อาฮั่น
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 53 09:20:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com