Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัยเรื่องการนั่งรถโดยสารจากเชียงใหม่-แม่ฮ่องสอน-เชียงใหม่ ของเปรมประชาขนส่งครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีกำลังวางแผนไปเที่ยวแม่ฮ่องสอนครับ ผมเลยเข้าไปดูในเว็บของ เปรมประชาขนส่ง

http://www.premprachatransport.com/bus_schedule.php

แล้วพบว่าการเดินทางจากเชียงใหม่ไปแม่ฮ่องสอน ผ่านทางแม่สะเรียงใช้เวลานานถึง 8 ชั่วโมง (พอๆกับนั่งรถจากอุบลมากรุงเทพเลย -_-") และจากแม่ฮ่องสอนกลับมาเชียงใหม่ ผ่านปาย ใช้เวลา 6 ชั่วโมง (ในกรณีที่เป็นรถพัดลม) ผมสงสัยว่าถ้าเกิดปวดท้องเบาบนรถจะทำอย่างไร ปกติรถสายนี้เขาจอดตามรายอำเภอใช่ไหมครับ แล้วเขาให้ผู้โดยสารไปเข้าห้องน้ำได้หรือเปล่า แล้วเขาจะรอไหมครับ ผมคิดว่านั่งรถนานขนาดนี้ก็ต้องมีปวดฉี่บ้างแหละ ถ้าไปปวดบนรถนี่คงทรมานน่าดู

จากคุณ : Shoe_Shine
เขียนเมื่อ : 30 พ.ย. 53 10:55:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com