Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามการเดินทางไป "ม่อนแจ่ม" โครงการหลวงหนองหอย (เชียงใหม่เจ้า)!!!! ติดต่อทีมงาน

พอดีเคยเห็นรีวิวเกี่ยวกับม่อนแจ่ม เลยอยากจะลองไปเที่ยวซักครั้ง แต่ติดที่ว่ายังไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับสถานที่นี้เพียงพอ เลยอยากจะขอความช่วยเหลือจากพี่ๆห้องนี้ค่ะ

1. อยากจะทราบว่าจากอาเขตไปม่อนแจ่มสามารถไปยังไงได้บ้างคะ? (รีวิวเก่าๆที่เคยดูเป็นการไปแบบมีรถส่วนตัวอ่ะค่ะ) แล้วใช้เวลานมากไม๊คะกว่าจะถึง?
2. สมมุติว่าถึงม่อนแจ่มได้แล้ว ตอนขากลับ พี่ๆที่เคยไปแบบไม่เอารถส่วนตัวไป กลับมาที่อาเขตหรือกลับมายังเมืองเชียงใหม่ยังไงกันคะ (เหมารถชาวบ้านลงมาหรือโบกรถ)
3. ไม่ทราบว่าถ้าเหมารถไป ค่าใช้จ่ายโดยประมาณจะต้องเท่าไหร่ (กลัวโดนชาร์จเยอะอ่ะค่ะ เลยอยากทราบราคาคร่าวๆก่อน เผื่อการต่อรอง)

หลักๆที่รู้สึกกังวล ก็คือเรื่องการเดินทางไปนี่แหล่ะค่ะ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะคะ

***รู้สึกแปลกใจอยู่อย่างนึง พอดีลองโทรไปสอบถามที่ ททท.เขต 1 ภาคเหนือ จังหวัดเชียงใหม่>> เจ้าหน้าที่เค้าบอกว่า ไม่รู้จักชื่อนี้เลย เค้าบอกมาว่า จขกท จำผิดรึเปล่า เชียงใหม่ไม่มีม่อนแจ่ม มีแต่แม่แจ่ม  T_T งงเหมือนกัน

แก้ไขเมื่อ 12 ธ.ค. 53 16:53:41

จากคุณ : หวานใจนักดริฟท์
เขียนเมื่อ : 12 ธ.ค. 53 16:52:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com