Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

...Review (ตอน 2.1/3) ; Hokkaido in Dec10 : ฮอกไกโด low season มีอะไร?... ติดต่อทีมงาน

ต่อจากตอนแรกนะครับ
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E10025897/E10025897.html

สวัสดีครับ หลังจากที่เขียนการเดินทางไปในตอนแรก
แล้วก็ส่วนใหญ่เป็นรูปของกิน ยั่วน้ำลายไปเรื่อย
ว่าจะเขียนฮอกไกโด ในตอนเดียว แต่ข้อมูลเยอะมากเลยขอเป็นตอนที่ 2.1 แล้วกันนะครับ

มีหลายคำถามเกิดขึ้นกับผมก่อนจะไปว่า
...ทำไมไม่ไปเทศกาลหิมะ?
ใช่ครับเทศกาลหิมะ มันน่าเที่ยวมากกว่าแน่นอน
แต่ว่าเวลาที่ผมสะดวกคือช่วงนี้
แล้วผมคิดว่า ฮอกไกโด เที่ยวได้ทุกเดือน !!
แม้บรรยากาศอาจจะแตกต่างกันไปบ้าง

ข้อดีของเดือนธันวา คือ
1. ราคาที่พัก - ผมสามารถหาที่พักราคาไม่แพงเลย แบบที่อยู่ได้สบาย
2. ที่ท่องเที่ยวคนไม่ค่อยเยอะ - ขนาดช่วงที่ผมไปก็คนเยอะแล้ว ถ้าช่วง high คงจะแย่งกันกิน แย่งกันจองมากๆ
3. อากาศ - อุณหภูมิ อยู่ระหว่าง -5 ถึง 5 องศา ซึ่งผมก็คิดว่ากำลังดี
4. หิมะ - หิมะใหม่นี่นุ่ม ละเอียด จริงๆครับ

จากคุณ : realp**
เขียนเมื่อ : 16 ธ.ค. 53 21:53:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com