Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

``` REVIEW ``` :: หลองข้าวรีสอร์ท อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่ [[[ ใกล้ตา แต่กว่าจะหาเจอ ??! ]]] ติดต่อทีมงาน

สิงอยู่แถวนี้มานาน ตามเก็บข้อมูลท่องเที่ยวแถวนี้มาก็เยอะ
วันนี้เลยมาขอรีวิว ที่พัก ที่พึ่งไปพักมาเมื่อวันหยุด 10 - 12 ธ.ค. ที่ผ่านมานะคะ

ที่เลือกที่นี่มีหลายเหตุผลค่ะ .
1.) Search หาทั้งใน Pantip ก็ไม่เคยมีใครพูดถึงหรือรีวิวไว้
และ ใน Google ก็ไม่ค่อยมีใครแนะนำเลย
2.) ไม่ไกลเมืองมาก เหมาะกับกลุ่มเพื่อน ครอบครัว แฟนกัน
ไปพักผ่อน สาว ๆ ขับรถไปเองได้เลยค่ะ ทางไม่ใช่ดอยมาก ขึ้นเนินบ้างเล็กน้อย
3.) ราคาถูกสมใจคุ้มค่าค่ะ ..
4.) คนที่รีสอร์ทเป็นมิตรมากๆ ค่้ะ อันนี้ยกนิ้วให้เลยค่ะ

จะขอบอกว่าที่ตั้งหัวกระทู้แบบนั้นเพราะมันรู้สึกแบบนั้นจริง ๆ
ไปที่นี่แล้วรู้สึกชอบมาก ต้อนรับดีมาก รีสอร์ทก็สวย น่าพัก
ลักษณะรีสอร์ทจะเหมือนกับแบบอยู่โฮมสเตย์เลยค่ะ ... ชอบสุด ๆ (อันนี้ส่วนตัวเลยย)
แถมราคาถูกจริง ๆ ค่ะ .. เราขอย้ำว่้าราคาคุ้มค่ามาก ๆ
ที่นี่สามารถเอาเครื่องดื่มอะไรเข้ามาก็ได้นะคะ
เค้าไม่คิดค่าเปิดค่ะ จะนั่งดื่มกันถึงเช้าก็ได้เลยค่ะ .. (เหมือนทริปเราเป็นตัวอย่าง  ฮี่ ๆๆ)

Profile .. คร่าว ๆ ..
หลองข้าวรีสอร์ทตั้งอยู่ที่ ต.แม่หอพระ อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่
การเดินทาง ใช้เส้นทางหลวง 1001 ที่จะไปอำเภอพร้าว
ผ่านหน้ามหาวิทยาลัยแม่โจ้มานะคะ ตรงมาอย่างเดียวเลยค่ะ
สอร์ทอยู่ กม. 39 ค่ะ  ถ้ามาจากสนามบินเชียงใหม่ก็ประมาณ 50 กิโลเมตร ค่ะ .. ไม่ไกลเลยจริง  ๆๆ  ..

ลืมอธิบายไป คำว่า "หลองข้าว" แปลว่า ยุ้งข้าวในภาษาไทยค่ะ
แต่เดิมคนภาคเหนือจะใช้ยุ้งข้าวในการเก็บรักษาข้าวเปลือกเอาไว้ ที่นี่เป็นรีสอร์ทเชิงอนุรักษ์ธรรมชาติ
ก็เลยสร้างเลียนแบบหลองข้าว หรือว่า ยุ้งข้าว นี่แหละค่ะ

อันนี้เว็บไซต์ของรีสอร์ทค่ะ  http://www.lhongkhao.com/
พี่ที่รีสอร์ทเค้าใจดีทุกคนค่ะ .. จำได้คนเดียวชื่อพี่ลีค่ะ คนอื่น ๆ ไม่ใช่ไม่ใส่ใจแต่ลืมถามเค้าจริง ๆ ...   T^T

ปล. ชอบใจถูกใจ อย่าลืมเก็บเข้าคลังกระทู้ หรือ กดโหวตกันนะคะ รีวิวที่แรกในพันธิปเลย จะได้มีคนไปเที่ยวกันเยอะ ๆ ค่ะ ^^'
แต่ถ้าใครไปมาแล้ว ก็ขออภัยด้วยนะคะ ^^

รูปนี้เอาแผนที่มาฝากก่อน
จุด A คือ รีสอร์ทนะคะ
ส่วน B คือ สนามบินค่ะ ขับรถแป๊บเดียวค่ะ ..

.

แก้ไขเมื่อ 17 ธ.ค. 53 02:30:19

แก้ไขเมื่อ 17 ธ.ค. 53 00:49:56

จากคุณ : บ้านสีม่วง
เขียนเมื่อ : 17 ธ.ค. 53 00:45:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com