Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บ้านกองแก้ว บนอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ ขอคำแนะนำด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

ไม่เคยขึ้นไปพักบนนั้นมาก่อน ขอถามหน่อยครับ

1.สภาพบ้านพัก เพื่อนๆใครมีรูปบ้างครับ ขอชมหน่อย ที่ผมไปเสิชเจอ ดูบ้านมันทึบๆ มืดๆ ด้านหลังติดลำธารเลยมั๊ยครับ

2.บ้านพักติดกันมากมั๊ย ผมไปพักมีแต่เด็กกับผู้หญิง กลัวเจอนักท่องเที่ยวดื่มเหล้าส่งเสียงตอนดึกๆ มันน่ากลัวอ่ะครับ

3.มีโอกาสเจอสัตว์พวก กวาง, เม่น บริเวณหน้าบ้านมั๊ยครับ

4.ในกรณีจะฝากท้องกับร้านอาหารบนนั้น สะดวกมั๊ยคับ

5.วางแผนจะเดินป่า  (สำหรับเด็กๆ 10 ขวบ) จะต้องติดต่ออย่างไรครับ และ มีเส้นทางไหนแนะนำเป็นพิเศษมั๊ยครับ

6.โปรแกรมส่องสัตว์ น่าสนใจมั๊ยครับ

7.อากาศบนนั้น หนาวขนาดไหนครับ ต้องเตรียมผ้านวมไปเองหรือไม่ครับ

คำถามเยอะแยะไปหมด รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : G.A.P.
เขียนเมื่อ : 19 ธ.ค. 53 09:50:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com