Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[HongKong] ตม.ฮ่องกง เริ่มเข้มงวดแล้วหรอครับ ? ติดต่อทีมงาน

พอดีไปอ่านเจอใน HKFC มา
V
V
V

improvize432 เมื่อวันที่ 24 ธค 53 ผมได้เดินทางไปฮ่องกงสายการอิมมิเรท EK 584 โดนส่งกลับไปในคืนวันนั้นเลย ตม.กักตัวผมไว้ 2 ชั่วโมงกว่า โดยไม่ให้เหตุผลผมด้วยว่าเพราะอะไร ทั้งๆที่ผมไปเที่ยวแบบตามประสาคนไปครั้งแรก (ครั้งแรกจริงๆ ตั้งแต่เกิดมาจนอายุ 43 ปีนี้  ยังไม่เคยไปเหยียบต่างประเทศไหน สักประเทศเลย)พอไปครั้งแรกก็โดนเลย  ทำไม ตม.เขาไม่มีมาตราฐานในการสกรีนคนเลยอ่ะครับ   ถ้าคนที่มาอ่านนี้ อยากรู้ว่าผมทำงานเกี่ยวกับอะไร ไปดูในเฟสบุ๊คผมได้เลยครับ เจ็บใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จนกลายเป็นพาลเกลียดคนฮ่องกงไปด้วยเลย และขอบอกเลยว่า ไม่มีมาตราฐานในการสกรีนคนเลย กะจะไปคริสมาตและเค๊าดาว์นซักหน่อย  อดเลย......แค้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  และอีกอย่าง  ตม.ที่ฮ่องกงหยาบช้ามากๆๆๆๆๆๆๆๆ รื้อค้นกระเป๋าผมตั้ง 4-5 รอบ กาสำเร็จพร้อมชงของผมที่จะเอาไปฝากเพื่อน มันก็เอาฉีกทิ้ง คิดเอา ขนาดผมบอกว่า พ่อแม่ผมเป็นคนจีน 100 % มันก็ไม่ฟัง  มันทำยังกับผมเป็นนักโทษเลย ทั้งๆที่เราอยากไปเที่ยวให้รางวัลกับชีวิต อุตส่าห์เก็บเงินแทบตาย  เซ็ง เกลียด แค้น ตม.ฮ่องกงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  

ต้นฉบับ http://www.hongkongfanclub.com/index.php?topic=17621.msg511840;topicseen#msg511840

ปล.เวรกรรม ตั้งผิดห้อง -*-

แก้ไขเมื่อ 25 ธ.ค. 53 21:55:48

จากคุณ : คนลาดพร้าว71
เขียนเมื่อ : 25 ธ.ค. 53 21:55:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com