Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มุติมายา โรงแรมหรูเขาใหญ่ กับโฆษณาหลอกลวงผู้บริโภค ใครจะจองห้อง โปรดสอบถามให้ดี...... ติดต่อทีมงาน

เพิ่งวางหูจากพนักงานมุติมายา ไม่นาน  อารมณ์ยังคุกกรุ่น  
หลังจากที่โทรกลับไปกลับมาถึงสามครั้ง

เรื่องมีอยู่ว่า

ดิฉันกลับมาพักร้อนที่เมืองไทยกับสามี  เห็นว่าช่วงนี้ที่เขาใหญ่น่าเที่ยวมาก  เพราะอากาศที่เริ่มเย็นขึ้นนั่นเอง
จึงเรื่มค้นคว้าหาข้อมูลโรงแรม  และไปจบที่มุติมายา  น่าจะลงตัวและเหมาะสมกับครอบครัวเราที่สุด เพราะเราชอบโรงแรมที่ออกไทยๆค่ะ

และตกลงใจที่จะจองโดยตรงกับทางโรงแรมค่ะ  เพราะถึงแม้จะแพงกว่าตัวแทน  แต่ก็มั่นใจว่าจะได้ห้องแน่นอน และตรงตามความต้องการค่ะ

จึงเปิดไปที่เว็ปไซต์ของโรงแรม   และพอดีว่าเราตกลงกันว่าจะไปช่วงวันธรรมดาค่ะ  เราะเรามีลูกสาวหนึงคนสองขวบห้าเดือนค่ะ   ไม่อยากให้ไปวุ่นวายเวลาเราขับรถไปเที่ยวตามจุดท่องเที่ยวต่างๆค่ะ
รวมทั้งทางโรงแรมก็ไม่น่าจะเต็มในวันธรรมดาด้วย

หลังจากเปิดเว็ปของโรงแรมแล้ว  เราก็ไปดูช่วงนี้ของโรงแรมว่ามีโปรโมชั่นอะไรบ้าง  เช่นแพคเกจที่จัดไว้สำหรับครอบครัว หรือคู่รัก  ซึ่งโรงแรมใหญ่มักจะมีนะคะ

พอเปิดเจอ  ก็สนใจ แพคเกจของครอบครัวค่ะ

ตามหน้านี้

คืนละ 11,000++  (หมายความว่ายังไม่รวม vat และservice chargeนะคะ)

หน้าตาของโฆษณาในเว็ปเป็นแบบนี้นะคะ    ให้ทุกคนดูก่อนที่เค้าจะเปลี่ยนแปลงค่ะ  เดี๋ยวเราจะมาแปลกันอีกที

สวัสดีค่ะทุกท่าน

เมื่อสักครู่ได้รับคำตอบจาก managerทางโรงแรมแล้วนะคะ  

ตกลงว่า  ดิฉันจะได้ตามที่โฆษณาไว้นะคะ   เพราะเป็นความผิดพลาดทางโรงแรม
พนักงานพูดจาได้ดีมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 04 ธ.ค. 53 11:24:08

จากคุณ : รักแม่นะคะ
เขียนเมื่อ : 3 ธ.ค. 53 21:52:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com