Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบคุณเจ้าหน้าที่สถานี BTS ราชเทวี กับความรู้สึกดีๆ ต้อนรับปีกระต่ายครับ ติดต่อทีมงาน

เรื่องมีอยู่ว่า... (มันยาวนะ)

วันนี้เป็นวันนับถอยหลังขึ้นปีใหม่
ผมได้ไปเที่ยวที่ CTW ก็ไปหาไรกินก่อน
พอออกมาคนเยอะมากเข้าไปดูแถวๆ หน้า CTW ไม่ได้เลย
ได้แต่ยืนอยู่รอบนอก พลุก็ไม่เห็น เศร้าครับ TT^TT(ได้แต่ปลอบใจตัวเองว่ามาเอาบรรยากาศ)

หลังจากนั้นพอขึ้นปีใหม่ปุ๊บ
ผมก็กะชิ่งกลับ BTS ก่อนเผื่อคนจะแน่นเกินไป จึงขึ้นที่สถานีชิดลมครับ

เหตุเกิดจากตรงนี้ครับ ฮ่าๆๆ (ยังไม่ทันเล่าก็ขำแล้วครับ)
พอมาถึงสถานีสยามเท่านั้นแหละครับพี่น้อง !!
ปวดท้องครับ จะหาว่ากินเยอะก็ไม่เชิง (แค่ตอนหัวค่ำไปกินบุฟเฟ่ต์มาเองครับ)

พอประตูรถใกล้ปิด เอ๊ะมันไม่ใช่ปวดท้องธรรมดาแล้ว นี้มันอ๊ากกกกก
ผมเป็นโรคปวดหนักแล้วจะต้องปล่อยให้ได้ทันที ครับ ฮ่าๆ (บ้าเปล่าขำตัวเอง - -a)
เลยบอกกับคุณแฟนว่า เค้าปวดอึ๊ อ่าาาาา
คุณแฟนเลยเสนอว่า นั่งกลับไปสถานีสยาม ไปอิ๊ที่พารากอนมั๊ย
ผมบอกไม่ไหวครับ ขอลงสถานีหน้าแล้วกันไปตายดาบหน้าครับ (คุณแฟนที่ยังไม่ชินขำก๊ากกกก)

ผมก็ลงที่สถานีราชเทวี เวลานั้นประมาณ 00.20 ของวันที่ 1/1/11 ผมวิ่งไปหาพี่ รปภ. โดยด่วน
ผมทำสีหน้าเคร่งเครียดแล้วพูดออกไปว่า พี่ครับขอเข้าห้องน้ำหน่อยครับ
แต่พี่เค้าตอบกกลับมาว่า ต้องไปขอกับนายสถานีเอง ครับพี่น้อง
ผมนี้ โอ๊ยยยย ไม่ไหวแล้วนะ

จึงวิ่งๆ หานายสถานีพอไปถึงเห็นหน้าพี่เค้าปรากฏว่าเป็นผู้หญิงครับ ผมอายง่ะ
จึงค่อยๆเดินเข้าไปหาแล้วค่อยๆบอกว่า
"พี่ครับผมขอเข้าห้องน้ำนะครับผมไม่ไหวแล้วววว TT^TT"
เค้าก็ถามว่า ลงสถานีนี้รึเปล่า ผมบอก เปล่าครับ
แล้วพี่เค้าก็พาออกนอกสถานีทางช่องพิเศษที่ไม่ต้องเสียบบัตรออก
แล้วผมก็วิ่งนำไปที่หน้าทางเข้าห้องพักของเจ้าหน้าที่ ที่มีห้องน้ำอยู่ด้านใน
(สังเกตจากทิศที่พี่เค้าเดินไป แล้วเห็นลักษณะมีประตูแต่ต้องใช้บัตรเข้า)
แล้วตะโกนบอกคุณแฟนว่ารอแถวนี้นะ

พอเข้าไป ห้องน้ำอยู่ทางขวามือนะคะ เดี๋ยวพี่จะรอที่ห้องพักแล้วกัน
สวรรค์ทรงโปรดดด เจอห้องน้ำแล้วครับบบ แต่ๆๆๆ ช้าก่อน
พอผมเข้าไปในห้องน้ำที่เปิดไฟอยู่ไหน ล่ะครับพี่น้อง
เท่านั้นยังไม่พอ มันปวดมากจะกลับไปถามก็กลัวจะไม่ทัน
เลยอิ๊ไปทั้งมืดๆนี่แหละเอาไฟมือถือส่องแล้วกัน ฮ่าๆๆๆ (สามารถป๊ะล่ะ)
พอจัดการเรื่องส่วนตัวเสร็จหมดแล้วจึงออกมาพร้อมกลับเหงื่อที่แตกพลั่กๆ
แล้วไปเรียกพี่เค้าบอกว่าเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ
พี่เค้าทำหน้าอมยิ้มเหมือนหัวเราะในใจ และคงแอบคิดว่า เด็กนี้กล้าจริงๆ มาขอใช้ห้องน้ำ BTS
ผมหน่ะหรือ อายหน้าแดงแทบจะม้วนตัวแทรกแผ่นดินหนีสิครับ  
แต่ก็ไม่ลืมที่จะไหว้ และกล่าวขอบคุณมากนะครับ สวัสดีปีใหม่ครับ
แต่พลาดไปหน่อยที่ไม่ได้ถามชื่อพี่เค้า ฮ่าๆ

แล้วก็วิ่งกลับมาหาคุณแฟนที่บ่นว่าไปนานมาก ฮ่าๆ
แล้วก็กลับบ้านโดยสวัสดิภาพ

ขอขอบคุณพี่สาว BTS ราชเทวีมากๆ เลยครับ

จากคุณ : vespagointer
เขียนเมื่อ : วันปีใหม่ 54 10:02:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com