Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***นครชัยแอร์ New Gold Class*** ติดต่อทีมงาน

ช่วงวันหยุดปีใหม่ จขกท ได้เดินทางไปเชียงใหม่ โดยใช้บริการนครชัยแอร์  

พอขึ้นรถ โอ้วแม่เจ้า นี่ตรูขึ้นรถผิดคันเป่าเนี่ย เผื่อความแน่ใจ..อย่ากระนั้นเลย ถามพนักงานดีกว่า

จขกท - น้องคะ นี่ใช่รถออกเวลาทุ่มครึ่งใช่ไหมคะ

พนักงาน - ใช่ค่ะ

จขกท - ยังไม่แน่ใจนัก รถออกทุ่มครึ่งอาจมีหลายคันก็ได้ เผื่อความแน่ใจว่าไม่ได้ขึ้นรถผิดคัน เดี๋ยวไปไม่ถึงเชียงใหม่กันพอดี

พนักงานเดินมาอีกรอบ.....

จขกท - น้องคะ รถนี่ราคา 605 บาทใช่ไหมคะ

พนักงาน - ใช่ค่ะ..

จขกท - เอารถ first class มาใช้เหรอคะ

พนักงาน- เปล่าค่ะ เป็นรถ gold class แต่ปรับปรุงใหม่

แหม...ไอ้เราก็นึกว่าขึ้นรถผิดคันเสีึยอีก

ทราบทีหลังว่า รถ gold class ปรับปรุงใหม่ขณะนี้มีเพียง 4 คันที่นำมาใช้บริการวิ่งเส้นทาง กรุงเทพ - เชียงใหม่ ส่วนอีกเส้นรู้สึกจะเป็น กรุงเทพ - อุบล

มีจอทีวีส่วนตัว ระบบ touch screen ดูหนัง ฟังเพลง ตามสะดวก

** แก้ใขคำว่า ค่ะ กับ คะ

แก้ไขเมื่อ 05 ม.ค. 54 12:07:35

จากคุณ : Jerryholic
เขียนเมื่อ : 5 ม.ค. 54 11:28:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com