Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นั่งรถไฟจากเชียงใหม่ จะไปเที่ยวแพร่ แนะนำขบวนรถกับที่เที่ยวหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

จากสถานีเชียงใหม่ ไปลงสถานีเด่นชัยครับ

มีขบวนรถอยู่สามขบวนที่สนใจครับ
ขบวน102 ออก06.45 ถึง11.26
ขบวน12  ออก08.45 ถึง12.50
ขบวน408  ออก09.20 ถึง13.36
เลือกขบวนไหนดีครับ
แล้วราคานี่ยังไงคับเช็คดูในเว็บแล้วมันมีชั้น1 ชั้น2 ชั้น3 ด้วย
แล้วถ้าไปถึงแล้ว

1.ที่เด่นชัยมีอะไรให้เที่ยวบ้างครับ (จะเที่ยวที่เด่นชัยซักพักนึงแล้วจะเข้าอ.เมืองต่อครับ)

2.มีรถประจำทางเข้าในเมืองมั๊ยครับ ราคาเท่าไหร่ และขึ้นได้ตรงไหน

3.เข้าในเมืองแล้วพักที่ไหนดีครับ ไม่เน้นหรู แบบชาวบ้านๆก็ได้ครับ ถูกๆหน่อย

4.ในเมืองมีอะไรให้เที่ยวบ้างครับ จะเที่ยวแต่ละที่นี่เดินทางได้ยังไงครับ (มีรถแดงเหมือนเชียงใหม่ไหม) แล้วถ้าเดินเที่ยวนี่ไหวมั๊ยครับ

5.มีที่พักกับที่เที่ยวแล้ว ที่กินละครับ กินอะไรที่ไหนดี ขออร่อย ขึ้นชื่อ พลาดไม่ได้ และตอนเย็นมีตลาดโตรุ่งมั๊ยครับ

6.จะเป็นความกรุณามากเลยคับถ้าช่วยจัดทริปให้ผมเลย ขอซัก4-5วันนะครับ

ผมจะไปช่วงกลางเดือนมีนาคมครับ ไปกับเพื่อนประมาณ3-4คน

แก้ไขเมื่อ 06 ม.ค. 54 00:37:27

จากคุณ : Myspacelife
เขียนเมื่อ : 6 ม.ค. 54 00:35:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com