Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ภูเก็ต เกาะตาชัย เกาะสิมิลัน ลั่นล้า 3 วัน 3 เกาะ (วันที่ 1 เกาะสิมิลัน) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีปีใหม่ 2554 ครับ รีวิวครั้งแรกครับ

ผ่านไป 6 ปี ได้กลับไปเที่ยวหมู่เกาะสิมิลันอีกครั้ง ครั้งแรกนั้นไปหลังจากสึนามิได้ 4 เดือน ก่อนไป 3 วันก็มีข่าวแผ่นดินไหวที่อินโดฯ 7 ริกเตอร์ นักท่องเที่ยวยกเลิกทัวร์กันหมด เหลือกรุ๊ปผมกับอีก 1 ครอบครัว รวมทั้งหมดประมาณ 8 คน ไปดำน้ำหมู่เกาะสิมิลันกัน 3 วัน 2 คืน เหมือนหมู่เกาะสิมิลันเป็นของพวกผมเลยครับ ไม่มีนักท่องเที่ยวเลย แม้แต่เจ้าหน้าที่ก็แทบจะไม่มีใครอยู่ 3 วัน 2 คืนในปีนั้นเหมือนเป็นสวรรค์ของพวกผมเลย สิมิลันสวยมาก ติดตาตรึงใจผมมาตลอดเวลา 6 ปี จนปีนี้ได้มีโอกาสกลับไปสิมิลันอีกครั้ง เตรียมอุปกรณ์ถ่ายภาพไปพร้อม ก็เลยน้ำภาพมาฝากทุกๆคนครับ อย่าลืมเที่ยวทะเลไทย ช่วยกันดูแลทะเลไทยด้วยนะครับ

ก่อนปีใหม่นั่งแอร์เอเชียไปเที่ยวเกาะมาครับ ไปเที่ยวเกาะจริงๆ เพราะไป 3 วัน 3 เกาะเลย นานไปทีขอให้คุ้มหน่อย
เกาะตาชัยและเกาะสิมิลัน ไปกับซีสตาร์ บริษัทมีรถตู้มารับที่ภูเก็ต จะอยู่โรงแรมไหน หาดไหน ประสานงานกับทางบริษัทได้เลยครับ ไม่ต้องนั่งรถมาเองที่ทับละมุ
ส่วนเกาะภูเก็ต ตอนแรกตั้งใจจะไปเกาะตาชัยในวันที่ 2 แต่เต็มก่อน ก็เลยต้องเปลี่ยนแผน ไปแว๊นที่ภูเก็ต ก่อนจะค่อยย้อนกลับมาเที่ยวเกาะตาชัยในวันที่ 3

ทริปนี้ได้รับอานิสงส์จากคูปองแลกตั๋วแอร์เอเชียจากแต้มบัตรกสิกร ได้คูปองมาหลายใบ จนแล้วจนรอดก็ไม่ได้ใช้ซักที เหลือไม่ถึง 10 วัน คิดได้ไปเที่ยวเกาะดีกว่า จัดการหาเพื่อนร่วมอุดมการณ์ ได้เพื่อนมา 1 คน อ่ะจัดไป เค้าขึ้นเหนือ เราลงใต้ คนคงน้อย คนไทยน้อยจริงๆ ครับ แต่ฝรั่งตรึม
เที่ยวบิน FD3035 ออกเดินทางจากสุวรรณภูมิ 21:15 สองคนโดนค่าโหลดกระเป๋าไป 428 บาท เพราะไม่ได้จองมา

จากคุณ : ^oio^
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 54 14:11:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com