Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

... เคยเจอกันมั้ยครับ ที่เค้าให้ไปฟังบรรยาย แล้วแจก voucher ที่พัก 3 วัน 2 คืน ให้ฟรี ๆ มาร่วมแชร์ประสบการณ์กัน ... ติดต่อทีมงาน

ผมไปมา 2 ครั้งแหล่ะ  คือ ทางรีสอร์ท/รร ก็ไม่ได้หลอกลวงอะไรหรอกครับ

เค้าก็แจกจริง ๆ นั่นแหล่ะ .....  แต่ ...

ที่ให้ไปฟังบรรยาย  มันคือ การเสนอขายห้องคอนโด / ห้อง suite ในรูปแบบของการท่องเที่ยว

เช่น ถ้าเราซื้อคอนโด ที่หัวหิน ราคาอาจจะ 3-4 ล้านสำหรับ 1 ห้อง แล้วเราก็ไม่ได้เข้าไปอยู่บ่อย เค้าเลยเฉลี่ยจากการที่เราไปเที่ยว ๆ ในแต่ละปี คือประมาณ 2 อาทิตย์  แล้วเค้าจะขายในรูปแบบของ 'สิทธิ์' ในการเข้าพัก 1 หรือ 2 อาทิตย์ ต่อปี ราคาอาจจะต่ำกว่านี้ ก็ประมาณหลักแสน

ซึ่งสิทธิ์นี้ เราสามารถใช้เอง/ให้เช่า/ขาย/ให้เพื่อนยืม/หรือแม้กระทั่ง แลกเปลี่ยน  รายละเอียดคนที่เคยไปฟังมา คงรู้อ่ะครับ

เลยอยากถามว่า  จริง ๆ แล้วแบบนี้มันคุ้มมั้ย ...   ถ้าคืนนี้มีเวลาว่าง ผมจะมาเขียนรายละเอียดทั้งหมดให้อ่านอีกทีนะครับ

ถ้าใครที่อยากได้ voucher แบบฟรี ๆ สำหรับ รร A ที่ผมเคยไปฟัง ก็ให้ที่พักสำหรับ 3 วัน 2 คืน room only ซึ่งให้เราเลือกได้ว่า ไปพักที่ไหน ก็คงจะเป็น รร ระดับ 2-3 ดาว หรือ รร B ที่ผมเคยไปฟัง ก็ให้ 4 วัน 3 คืน ที่ภูเก็ต

แต่ต้องทนฟังการบรรยายนี้สักประมาณ 2 ชั่วโมง  ปวดตับมาก คือ เค้าก็ push ตามหน้าที่ของเค้านั่นแหล่ะ  

รร พวกนี้ เค้าจะแจกแบบสอบถาม ซึ่งตอนแรก เค้าจะขอแค่ ชื่อกะเบอร์ติดต่อ แล้วจากนั้น ก็โทรกระหน่ำเข้ามาขอนัดเพื่อฟังคำบรรยาย แล้วตบท้ายว่า จะมี voucher ที่พักให้  ดีอย่างโน้น ดีอย่างนี้

มีใครในที่นี้ เจอมา แล้วมาแชร์ประสบการณ์กันครับ ...

จากคุณ : ... กระซิบรัก จากความทรงจำ ...
เขียนเมื่อ : 11 ม.ค. 54 10:30:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com