Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยจัดทริป "เที่ยวเมืองน่าน" ให้หน่อยค่า ติดต่อทีมงาน

เที่ยวครั้งแรกเลยค่ะ ตอนแรกว่าจะแพลนเอง ทำไปทำมา งงมากๆ
ไม่รู้ที่ไหนอยู่ก่อนหลัง อยากให้เพื่อนๆ ในห้องนี้ช่วยหน่อยนะคะ
มีสถานที่ที่อยากไปเยอะมาก แต่มีเวลาเที่ยวแค่ 3 วันเองค่ะ

ออกเดินทางเย็นวันที่ 13 น่าจะถึงน่านประมาณตี 3 กว่าๆ ของวันที่ 14 ค่ะ
ควรไปเริ่มดูทะเลหมอกที่ดอยไหนก่อนดีคะ
แล้วจากบริเวณนั้นหลังจากหมดทะเลหมอก ไปที่ไหนต่อได้บ้างคะ

อยากไหว้พระ 9 วัด ซักวันนึง แต่ใจก็อยากจะเที่ยวชมธรรมชาติมากกว่า คิดว่าเวลาคงไม่พอ
ก็เลยอาจะไม่ต้องถึง 9 ก็ได้ค่ะ แต่ก็อยากไปให้มากที่สุดเท่าที่จะมีเวลา
วัดที่น่าสนใจที่เพื่อนๆ ว่าไม่ควรพลาดเลยเมื่อไปน่าน มีวัดอะไรบ้างคะ

คือตอนแรกตั้งใจว่าจะเที่ยววัด วันนึงเต็มๆ เลย แต่ปรากฎว่าแต่ละวัดไม่ได้อยู่อำเภอเดียวกัน
ก็เลยอยากใ้ห้เพื่อนๆ จัดทริปให้ แล้วแต่สถานที่ไกล้ตรงไหนก็ไล่ไปทางเดียวกันเลยแบบนี้น่ะค่ะ
เพราะว่าไปกันเองไม่มีรถเลย เช่า่รถก็ไม่มีคนขับเป็น ว่าจะโบกรถสองแถวไปเรื่อยๆ จะมีมั๊ยคะ??
ไม่อยากย้อนไปย้อนมา จะเสียเวลาเที่ยวน่ะค่ะ

ตอนแรกว่าจะไม่มีที่พักเป็นหลักแหล่ง แต่ิคิดๆ แล้ว สัมภาระต่างๆ จะแบกไปด้วยตลอดก็ยังไงๆ อยู่
ก็เลยคิดว่าจะพักซักที่แล้วกัน เอาตรงที่เป็นจุดกึ่งกลางระหว่างสถานที่ท่องเที่ยวก็แล้วกันค่ะ
ควรจะเลือกที่พักในอำเภอไหนดีคะ
(ไม่รู้ตอนนี้จะเต็มหมดหรือยัง ยังไม่ได้จองเลยค่ะ - -!)

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ จะลองลิสถานที่ที่อยากไปให้ดูค่ะ
(เยอะมาก 3 วันคงเที่ยวไม่หมดแน่ๆ ^^" )

>>เริ่มจากดอย<<
ดอยเสมอดาว
ดอยภูคา
ดอยภูแว
ดอยผาจิ
ดอยวาว
ผาชู้
ภูเข้ (มีแต่เขาใช่มั๊ยคะ เห็นในภาพ เขาสีเขียวสวยมากกก )

ต่อด้วย >>อุทยานแห่งชาติ<<
อช.ขุนสถาน
อช.ศรีน่าน
อช.ถ้ำสะเกิน
อช.แม่จริม
อช.นันทบุรี
อช.ขุนน่าน

>>น้ำตก<< ที่ไหนน่าไปสุดคะ แล้วที่ไหนลงเล่นน้ำได้บ้างคะ
น้ำตกภูฟ้า
น้ำตกต้นตอง
น้ำตกห้วยหาด
น้ำตกสะปัน
น้ำตกห้วยห้า
น้ำตกวังเปียน
แก่งหลวง (สวยมั๊ยคะ น่าไปมั๊ย เห็นภาพในเน็ตแล้วสวยดีค่ะ)
ล่องแก่งลำน้ำว้า

>>อื่นๆ<<
ศูนย์วิจัยต้นน้ำขุนสถาน
เสาดินนาน้อย
คอกเสือ
อนุสรณ์สถานยุทธภูมิบ้านห้วยโก๋นเก่า (มีอะไรบ้างคะ)

>>วัด<<
สุดท้ายคือวัด ใจจริงอยากไปทุกวัด แต่คิดว่าคงไม่ทันแน่ๆ
อยากให้เพื่อนๆ แนะนำ วัดที่น่าไปที่สุดให้หน่อยนะคะ

ขอบคุณมากค่า ^^"

แก้ไขเมื่อ 12 ม.ค. 54 02:22:24

จากคุณ : ManowZa!!
เขียนเมื่อ : 12 ม.ค. 54 01:59:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com