Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Review] เขายายเที่ยง...สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่า LOVE ติดต่อทีมงาน

ได้มีโอกาสไปเที่ยวเขายายเที่ยง อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา ที่ผ่านมาครับ บอกตามตรงตอนแรกไม่รู้จักด้วยซ้ำว่ามีที่เที่ยว ที่ดีๆ อย่างนี้ อยู่ใกล้ๆ กรุงเทพฯด้วย

ผมลอง Seach ข้อมูลเรื่องที่พัก  ส่วนใหญ่จะเป็นโฮมสเตย์ ราคาไม่แพงมากครับ  สุดท้ายมาได้ที่ บ้านพักดาวเคียงฟ้า ที่นี่ มีที่แพงพักสองแห่งในเขาลูกเดียวกันครับ จะมีระดับไหล่เขา กับระดับหน้าผา

ซึ่งผมจองไว้ที่ระดับหน้าผาสูงสุดของภูเขาครับ สาเหตุที่ ได้ระดับหน้าผาเพราะ ระดับไหล่เขา เต็มเหอๆ เลยต้องยอมเอา แต่พอไปแล้วรู้สึกว่าคิดถูกมากๆๆๆ ครับ  สวยมาก แม้ว่าทางขึ้นมันจะทำหัวใจวายนิดๆหน่อยๆ ก็ตาม มาติดตาม กันเลยครับ ผมรีวิวไม่ค่อยเก่งนะคับ พิมพ์ไปเรื่อยๆ เหอๆ :)

จากคุณ : oh_babe
เขียนเมื่อ : 12 ม.ค. 54 11:40:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com