Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะจัดการกับ Living hill อย่างไรได้บ้างค่ะ -*- ติดต่อทีมงาน

เห็นกระทู้เกี่ยวกับ Living hill มากมาย และขึ้นกระทู้แนะนำทุกอาทิตย์ วันนี้ถึงกับ 3 กระทู้ติดกัน

ซึ่งตัวเราเองก็เป็น 1 ในนั้นด้วย คือ หลงกลซื้อ voucher มา ตั้งแต่กลางปีที่แล้ว แต่จนขณะนี้ยังไม่ได้ใช้เลยค่ะ
ตอนแรกที่ซื้อมาก็ลองโทรไปถามกับที่พักเลยว่าซื้อ voucher มาจากที่นี่ อย่างงี้ อย่างงั้น ทางที่พักก็บอกว่าใช้ได้ค่ะ
ก็ลองหาจากอากู๋ ก็ไม่เห็นมีรีวิวอะไรเกี่ยวกับที่นี่เลย แถมยังมีคอมเม้นต์ไม่ดีอีก ซึ่งตอนนั้นยังไม่เยอะขนาดนี้ เลยยังไม่ค่อยได้ใส่ใจซักเท่าไหร่ และช่วงปลายปีก็ไม่มีเวลาได้ไปไหนเลย
ก็เลยว่าจะไปเดือนมีนาคมนี้ แต่ยังไม่ได้ลองโทรไปจองเลยนะคะ เพราะจะไปวันธรรมดา ถ้ายังเต็มอยู่ก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วค่ะ
แล้วยิ่งมาช่วงนี้ เจอกระทู้แย่ๆ ของ Living hill ติดกันซะขนาดนี้ ถึงกับหวั่นใจไม่กล้าแม้แต่จะโทรไปจอง
ไม่รู้ว่าโทรไปแล้วจะเจออะไรบ้าง ไม่รู้จะรับมือยังไง สับสนไปหมด จะทิ้งก็เสียดายเงิน 7,000 บาท

ว่าไปแล้วก็น่าจะเอะใจตั้งแต่ตอนซื้อแล้วนะคะ ว่าทำไมถึงต้องให้จ่ายเต็มด้วย จริงๆ แล้วก็แค่มัดจำไว้ครึ่งนึงก็น่าจะได้
เพราะเท่าที่จองที่พักมา มีที่นี่แหละค่ะที่ให้จ่ายเต็ม นอกนั้นก็มัดจำครึ่งนึง หรือไม่ก็แค่ 500 -1,000 บาท...ไม่น่าโง่เลยเรา

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองโทรไปจองดูค่ะ ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงบ้างเนี่ย

อยากจะทราบว่าถ้าในกรณีแบบนี้ ผู้บริโภคอย่างเราๆ ที่รักการท่องเที่ยว จะจัดการอย่างไรได้บ้างค่ะ

แล้วถ้ามีการรวมตัวของผู้ที่เจอแบบนี้จาก Living hill ที่ไหน เมื่อไหร่ อย่างไร รบกวนแจ้งให้ทราบกันบ้างนะคะ

---------------------------------------------------------------------------------------------------
17 มกราคม 2554

มา update การจองห้องพักนะคะ วันนี้โทรไปจองห้องพักมาแล้วค่ะ

ตอนแรกโทรไปที่วังน้ำเขียวเลย เค้าบอกว่าต้องติดต่อที่สำนักงานกรงเทพฯ ก่อน ก็เลยบอกว่า เดี๋ยวโทรไปติดต่อเองค่ะ
โทรไปที่เบอร์มือถือ 10 กว่าเบอร์ ไม่มีคนรับบ้าง ไม่ติดบ้าง ต่างๆ นานา

แต่มีอยู่เบอร์นึงติด และมีคนรับ บอกมาว่า "โทรมาทำไม ที่นี่เขมรนะ...เขมร เขมร !!!!"

งงค่ะ...งง เจ๊อยากตายยยยย....!!!!

เลยโทรกลับไปที่วังน้ำเขียวใหม่ขอเบอร์ที่กรุงเทพฯ เค้าก็ให้เบอร์ 02-530-9847 มาค่ะ

ตอนแรกจองวันที่ 6-8 มีนาคม บอกว่าไม่ว่าง
13-15 มีนาคม ก็ยังไม่ว่างอีก
ก็เลยถามว่า ว่างวันไหนบ้างค่ะ ????
ทางนั้นบอกว่า วันที่ 20-22 มีนาคม ว่างอยู่ ก็เลยจองไปค่ะ

ใน voucher แต่ละใบ ระบุว่าให้ ATV 2 รอบ คายัค 1 ชม. เรือถีบ 1 ชม. รวมกัน 2 ใบก็ได้คูณ 2
แต่ใครจะบ้าขี่ ATV 4 รอบ คายัค 2 ชม. เรือถีบ 2 ชม. หละเนี่ย...!!!
ก็เลยบอกเค้าไปว่า ขอเปลี่ยนจาก ATV 2 รอบ เป็นอาหารกลางวันมื้อนึงได้มั๊ย
ทางคนที่รับจองบอกว่า ต้องคุยกับเจ้านายก่อนค่ะ

พอจองได้ทางนั้นก็บอกว่้าให้จด booking number ไว้
ทางเราก็เลยบอกว่าขอเป็นเอกสารยืนยันด้วยค่ะ ช่วยแปฟกซ์มาให้ด้วยนะคะ
เค้าก็ยืนยันว่าแค่จด booking numberไว้ก็พอแล้วค่ะ
ทางเราก็ยังยืนยันว่าขอหลักฐานค่ะ
เค้าก็เลยบอกว่าเดี๋ยวเย็นๆ จะแฟกซ์มาให้ จนบัดนี้ ยังไม่แฟกซ์มาเลยค่ะ

อ่อ...สงสัยลืมถามว่า....เย็นวันไหน....

แต่ไม่รู้ว่าเหตุการณ์จะเป็นยังไงต่อไปนะคะ....

------------------------------------------------------------------------------------------------
18 มกราคม 2554

update ความคืบหน้าเพิ่มเติมนะคะ

หลังจากที่เมื่อวานรอเจ้าหน้าที่แฟกซ์เอกสารมาให้จนเย็น ก็ยังไม่เห็นมีผู้ใดแฟกซ์มาให้เลยค่ะ
วันนี้ตอนเช้าลองติดต่อไปใหม่ โทรติดเป็นระบบตอบรับอัตโนมัติ บอกว่าเวลาที่การคือ 9.00 - 17.00 น.
ให้ติดต่อกลับมาใหม่ โอเค....ไม่เป็นไร ประมาณ 10 โมงครึ่งโทรไปใหม่ เป็นระบบตอบรับอัตโนมัติ
ให้กดนู่น นี่ นั่น ติดต่อเจ้าหน้าที่ ชื่อนู้น นี่......เยอะแยะไปหมด แต่กดไปไม่รู้กี่เลข ไม่มีเจ้าหน้าที่หน้าไหนรับโทรศัพท์เลย

แล้วจะยังไงต่อหละเนี่ย ....?????

12.20 น. - โทรตั้งแต่เช้าจนบัดนี้ ยังไม่มีเจ้าหน้าที่รับโทรศัพท์เลยค่ะ !!!!

13.00 น. -  มีคนรับโทรศัพท์แล้ว แต่คนที่รับจองเมื่อวานติดสายอยู่ ก็เลยแจ้งไปว่า เมื่อวานจองที่พักไปแล้ว แต่ยังไม่ได้รับเอกสารยืนยันการจอง

ทางนั้น : เดี๋ยวจะส่งเป็น SMS ไปให้
ทางเรา : ไม่ค่ะ ขอเป็นเอกสารยืนยันการจอง
ทางนั้น : โดยปกติจะส่งเอกสารให้ 2 -3 วันก่อนเข้าพักนะคะ

ปร๊าดดดดดดดดดด.......แล้วถ้าฉันไม่ได้นี่ไม่ต้องขับรถไปฟรีหรือไงค่ะ !!!!!

ทางเรา : ไม่ไหวแล้วนะคะ จะขอเงินคืนได้มั๊ยค่ะ ไม่ไปพักแล้วค่ะ
ทางนั้น : ก็จองให้แล้วไงค่ะ เดี๋ยวจะส่ง SMS ไปให้ค่ะ
ทางเรา : ตุกติกมากเลยนะคะที่นี่ รู้ตัวมั๊ยค่ะว่าโดนบ่นมาเยอะแล้วอ่ะ
ทางนั้น : (อึ้งไปแป๊บนึง)  เสียงอ่อยลง.....ขอเบอร์แฟกซ์ค่ะ เดี๋ยวแฟกซ์ไปให้ค่ะ

เดี๋ยวรอดูจะถึง 4 โมงเย็นค่ะ ถ้ายังไม่แฟกซ์มาให้บูธระเบิดแน่.....!!!!

------------------------------------------------------------------------------------------
19 มกราคม 2554

จนบัดนี้ 8 โมงเช้า ยังไม่มีเจ้าหน้าที่ท่านไหนแฟกซ์อะไรมาให้ซักอย่าง

ถึงตอนนี้ยังไม่เข้าใจว่า ในเมื่อระบุวันที่เข้าพักแล้วซะขนาดนั้น ก็แสดงว่าวันนั้นต้องมีห้องว่างจริงๆ
ก็ต้องระบุห้องที่จะเข้าพัก และส่งเอกสารยืนยันให้ลูกค้าได้แล้วซิค่ะ
ทำไมต้องรอ 2-3 วันก่อนเดินทางด้วย ถ้าเกิดทางนั้นโทรมาแจ้ง 2 วันก่อนเดินทางว่า "ห้องไม่ว่าง จะให้ย้ายไปนู่น นี่ นั่น หรือเปลี่ยนวันเดินทาง"
จะทำยังไงค่ะ วันหยุดก็ไปไม่ได้ ต้องลางานไปวันธรรมดา อย่างนี้ไม่ต้องลางานฟรีๆ หรือไงค่ะ....?????

---------------------------------------------------------
มาบอกกล่าวความคืบหน้าค่ะ

วันนี้ได้ไปถึงที่บริษัทเค้าแล้ว ก็ได้คุยกับพนักงานที่รับจองที่พัก เพื่อขอหลักฐานการจองที่พัก เค้าก็ให้มาค่ะ
แต่ตอนแรกยังไม่ได้ระบุเลขห้องให้ ก็เลยบอกเค้าว่าช่วยระบุเลขห้องให้ด้วยเพื่อความมั่นใจค่ะ
และ ATV 4 รอบก็เหลือเป็นแค่ 2 รอบ และเปลี่ยนเป็นอาหารกลางวัน 1 มื้อค่ะ

แล้วก็ได้เจอกับผู้เสียหายกลุ่มหนึ่งซึ่งก็จะไปขอเงินคืนเหมือนกัน ก็เลยคุยกับเค้ ของเค้าเป็นบ้านหลังใหญ่ค่ะ
เท่าที่สังเกตที่พักที่มีปัญหาคือ หลังใหญ่ ส่วนหลังเล็ก ไม่ค่อยมีปัญหาในการจองที่พักเท่าไหร่

ก็เลยบอกเค้าว่าตั้งใจจะมาขอเงินคืนเหมือนกัน แต่ว่าไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว ในเมื่อเค้ายืนยันขนาดนี้ ก็จะลองไปดู
เค้าก็บอกว่าเพื่อนเค้าไปมาแล้ว ก็ไม่ได้เลวร้ายอย่างที่คิด
แต่ถ้าถึงเวลาจะไปจริงๆ แล้วมีการเปลี่ยนแปลงอีก ก็คงต้องขอเงินคืนแล้วหละค่ะ

ตอนนี้ก็ขอภาวนาว่า อย่าให้มีอะไรเลวร้ายไปกว่านี้อีกเลย รออีก 2 เดือน จะกลับมารีวิวให้ดูกันนะคะ

ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงน๊าาาาา....

ต้องขอโทษด้วยถ้าการตัดสินใจของ จขกท. ครั้งนี้อาจจะไม่ถูกใจใครบางคนนะคะ
แต่ถ้าไปแล้วดีก็อวยกันไป ถ้าไปแล้วไม่ถูกใจก็ไม่ปล่อยไว้เหมือนกันหละค่ะ

.....ขอบคุณทุกๆ ท่าน ที่ร่วมแสดงความคิดเห็น ข้อเสนอแนะ และกำลังใจมากมาย.....

...ขอบคุณจริงๆ ค่ะ.....

แก้ไขเมื่อ 19 ม.ค. 54 20:26:31

แก้ไขเมื่อ 19 ม.ค. 54 20:22:57

แก้ไขเมื่อ 19 ม.ค. 54 20:21:04

แก้ไขเมื่อ 19 ม.ค. 54 08:11:19

แก้ไขเมื่อ 18 ม.ค. 54 13:18:19

แก้ไขเมื่อ 18 ม.ค. 54 12:21:37

แก้ไขเมื่อ 18 ม.ค. 54 10:27:19

แก้ไขเมื่อ 17 ม.ค. 54 17:08:19

แก้ไขเมื่อ 16 ม.ค. 54 22:42:01

จากคุณ : chibibee_Yuiii
เขียนเมื่อ : 16 ม.ค. 54 22:41:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com