Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++คนทำดีต้องบอกต่อ++ ขอบคุณน้ำใจดีๆ ที่พรสวรรค์รีสอร์ต เขาค้อ :) ติดต่อทีมงาน

มีโอกาสได้ไปเที่ยว ทับเบิก – เขาค้อ กับกลุ่มเพื่อนช่วงวันที่  7-8-9 มกราที่ผ่านมาค่ะ
ไปกัน 6 คน ไปรถทัวร์ เหมาสองแถวเที่ยวต่อค่ะ สนุก+ หนาวได้ใจดีจริงๆ แม้จะไม่เจอหมอกค่ะ

จริงๆ มีเหตุการณ์หลายๆอย่างเกิดขึ้น จนทำให้ขวัญเสียตั้งแต่ไปถึงหล่มสักเลยค่ะ
แต่เรื่องที่หล่มสักไม่ใช่ประเด็นหลักที่จะเล่า แต่ก็ยังจะเล่า (อ้าววว!) เก็บไว้เล่าตอนท้ายแล้วกันนะคะ

ประเด็นหลัก คือ วันแรกพวกเราไปเที่ยวทับเบิก ก็เฮฮากันไป หนาวมาก น้ำค้างแรงค่ะ
แต่คืนสอง เราลงมาเขาค้อ จองเต๊นท์ที่ พรสวรรค์รีสอร์ตไว้ เหตุการณ์ปกติ ค่ะ
ตอนเย็นๆ แวะไปกินข้าวที่ไร่จันทร์แรม อร่อยสมคำร่ำลือค่ะ ตอนค่ำ เราไปปิ้งย่างกันต่อที่เต๊นท์พวกเราเอง
สนุกสนานจนลืมทุกสิ่ง อากาศเย็นๆ นั่งเมาท์นั่งกิน เปรมมค่ะเปรมมม

ป.ล. ปิ้งกันมันส์เลยย

แก้ไขเมื่อ 17 ม.ค. 54 22:31:20

จากคุณ : g_toub
เขียนเมื่อ : 17 ม.ค. 54 22:28:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com