Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(help plz) สอบถามผู้มีประสบการณ์ เรื่องที่พัก ที่อ่าวนาง จ.กระบี่ ครับ... เพื่อจะได้ไม่ต้องพัก อ่าวนางวิลล่าฯ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับพี่ๆ ชาว blue planet ครับ

ผมมีเรื่องเดือดร้อนนิดหน่อยครับ เรื่องการหาที่พัก แถวอ่าวนาง จ.กระบี่

อย่าพึ่งไล่ผมไปถามอากู๋(google) กับ ท่านย่า(yahoo) ครับ... ผมลองถามแล้ว

อยากถามข้อมูลจาก ผู้พัน (pantip) บ้าง

เรื่องมีอยู่ว่า ผมต้องไปเข้าร่วมการสัมมนาของคณะที่ผมเรียนอยู่ ตอนสิ้นเดือน เมษา นี้ ที่ โรงแรม อ่าวนางวิลล่า รีสอร์ท ...

ราคาแพงมาก ... และผมไม่สามารถ หาคนแชร์ค่าห้องด้วยได้เลย

ผมเลยจะลองหาทาง หาที่พักที่ใกล้ๆ อ่าวนางวิลล่า รีสอร์ท แทน

ไปนอนคนเดียว หากินเอง ... เวลาสัมมนาก็เข้าโรงแรมไปสัมมนา เสร็จก็กลับนอน ... (เพราะคนไปสัมมนา ก็ไม่ได้ต้องการดูวิว อะไรมากมายอยู่แล้ว เพราะฉะนั้น ความหรูของโรงแรม ไม่จำเป็นเลย)

อยากไปแบบอารมณ์นักท่องเที่ยวแบบ back pack

พี่ๆ มีที่พัก ที่ไหน ที่แนะนำ บ้างครับ

ที่ผมหาได้ในเนต ก็มีที่นึงคือ บ้านพิมผกา บังกะโล ... ราคาถูกที่สุดแล้ว

http://www.ao-nang.info/thaiversion/Baan_Pimphaka_Bungalows/
http://www.xn--l3cjf8d8bveb.com/blog-%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5-%E0%B8%9A%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B8%A1%E0%B8%9C%E0%B8%81%E0%B8%B2

แต่ก็เป็นที่ที่หาจากในเนต... ผมไม่แน่ใจว่าจะมีที่อื่นอีกมั้ย ที่เป็นตัวเลือกที่ดีกว่า... ที่หาจากในเนตไม่ได้

ก็เลยอยากมาถามผู้มีประสบการณ์ และ ข้อมูลด้วยครับ

สิ่งที่อยากปรึกษาคือ
ต้องการหาที่พัก ที่

1. ใกล้กับ อ่าวนางวิลล่า รีสอร์ท (113 หมู่ 2 อ่าวนาง) สามารถเดินทางไปได้ด้วยความรวดเร็ว (ด้วยเท้าได้ จะดีม๊ากมากครับ)

2. ราคาพักต่อคืน ไม่อยากให้เกิน 1000 บาท (ถ้าประมาณ 500 - 600 บาท ประมาณว่าใช้แค่นอนได้ จะดีมากเลยครับ)

ถ้าไม่ได้คำตอบก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณทุกความเห็นมากๆ ครับ

จากคุณ : dip kid
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 54 17:09:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com