Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ภูหินร่องกล้า กลับมาหนาวอีกแล้ว แม่คะนิ้งลงรอบ 3 ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้คับอุทยานแห่งชาติภูหินร่องกล้า ไม่รู้เป็นไรชอบทรมานเจ้าหน้าที่อยู่เรื่อยคับปีนี้ อากาศกลับมาหนาวอีกแล้ว เมื่อวันที่ผ่านมาแม่คะนิ้งลงอีกแล้ว ที่หน่วยหมันแดง อุณภูมิกลางวันทั้งวันที่ไม่เกิน 15 องศา แต่สำหรับนักท่องเที่ยวนี่ซิคับ เป็นที่ถูกอกถูกใจกับอากาศหนาวเย็นเยือก แต่เจ้าหน้าที่อย่างผมสิคับ...ทนเกือบไม่ไหว เขียนหนังสือทีแทบเขียนไม่ได้คับ มือแข็งไปหมดเลย อิอิ แต่ก็ทนได้คับ ดีใจคับที่เห็นนักท่องเที่ยวมาเที่ยวแล้วมีความสุขกับอากาศแบบนี้ ถ้าเป็นอย่างนี้ก็อยากให้หนาวนานๆ จะได้มีนักท่องเที่ยวยาวๆ แต่สำหรับหน้าร้อนภูหินร่องกล้ายังมีเทศกาลกุหลาบขาวบานบนลานร่องกล้าคับ ซึ่งตามสถานที่ท่องเที่ยวก็จะเต็มไปด้วยกุหลาบขาวบานทั่วทุ่ง สวยงามมากคับ ประมาณเดือนเมษายน-พฤศภาคม ซึ่งงานจะจัดประมาณต้นเดือนเมษายนทุกปีคับ และหน้าฝนสำหรับนักท่องเที่ยวที่ชอบความสดใสของพรรณไม้และดอกไม้ ก็จะออกดอกบานสะพรั่งทั่วอุทยานฯ รวมถึงน้ำตกด้วยคับ ....ใครมีโอกาสมาเยือนเราได้คับผม

จากคุณ : หนุ่มเอ ร่องกล้า
เขียนเมื่อ : 19 ม.ค. 54 21:54:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com