Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปริมาณความคิดถึง ^__^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวคลับทุกท่าน

กระทู้นี้เป็นการนำภาพปริมาณความคิดถึงออกมาแฉผ่าน "สื่อ" ตามประสาคนไม่แคร์สื่อค่ะ ฮิฮิ มีฟรีโปสการ์ดที่อยู่ในครอบครองและพร้อมจะนำแจกทั้งหมด 6 ลัง  (ณ ปัจจุบัน) และคาดว่าปริมาณน่าจะเพิ่มขึ้นอีกเป็นแน่ แต่ละลังก็บรรจุไปด้วยโปสการ์ดมากมายค่ะ ไม่กล้าเอาออกมากองนับเพราะเดี๋ยวมันจะรกบ้าน (โดนสามีบ่นอีก) แต่จากสายตาที่เก่งการคำนวณ(ซะที่ไหน) บอกว่าน่าจะราวๆลังละไม่ต่ำกว่า 2,000 ใบ แต่ละลังก็จะจัดแยกเป็นมีโปสการ์ดแบบไหนบ้างที่บรรจุอยู่ในนั้น โดบจะทำการสแกนพีซีแล้วย่อขนาดลงให้เล็ก และนำมาแปะด้านบนลังค่ะ แต่ตอนนี้ไฟยังบ่มี เลยยังไม่ได้ลงมือสแกนโปสการ์ดสักใบเลยค่ะ

โปสการ์ดทั้งหมดนี้อยากนำกลับไปแจกเพื่อนๆให้หมดค่ะ เพราะยิ่งเก็บพื้นที่ๆจะซุกหัวนอนก็เล็กลงเรื่อยๆ ช่วงปลายเมษายนสามีจะหนีไปเที่ยวไทยกับเพื่อนผู้ชายและพี่ชายค่ะ งานนี้ดิฉันเลยต้องแพ็คของติดไม้ติดมือให้เขาช่วยไปส่งที่ไปรษณีย์ให้ด้วย แต่ก็ไม่แน่ใจว่าเขาจะขนไปให้ได้กี่ลัง ( กะว่าจะเอางบน้ำหนักกระเป๋าจากเพื่อนๆและพี่ชายเขาด้วยค่ะ 555) และราวๆต้นพฤศจิกายน ดิฉันเองก็จะไปไทยกับสามีค่ะ งานนี้เราสองคนก็จะได้น้ำหนักราวๆ 40 กิโล หักลบของฝากทางบ้านแล้ว ก็จะเป็นพื้นที่ของฟรีโปสการ์ดค่ะ

และถ้ายังมีฟรีโปสการ์ดที่ตกค้างอยู่อีก ก็จะขออาสาสมัครสมาชิกกระเป๋าหนักมาขนที่บ้านค่ะ ฮิฮิ

เดี๋ยวว่างๆจะมาลงกระทู้ "พิพิธภัณฑ์ไปรษณีย์และโทรเลข" ให้ชมกันนะคะ

คิดถึงๆทุกๆคนเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 26 ม.ค. 54 22:20:50

จากคุณ : sunisaogkim
เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 54 22:19:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com