Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อวาน(27มค) เราไปงานท่องเที่ยวเห็น Living Hill และได้สอบถามททท.อีสานมาฝากด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอออกตัวก่อนนะคะ ว่าเราไม่ได้มีส่วนเสียหายหรือส่วนได้ส่วนเสียใดๆ ทั้งสิ้นเกี่ยวกับ Living Hill Resort เลยค่ะ แค่เคยไปวังน้ำเขียวมาเท่านั้นค่ะ

เมื่อวานนี้ 27 มค เราไปงานท่องเที่ยวอีสาน ที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิิติ์
และเดินผ่านบูทของ Living Hill Resort ในงานมีไม่กี่บูทเองนะคะ หาง่ายมากค่ะ หากท่านใดที่ต้องการไปพบรีสอร์ท เราว่าสามารถไปพบได้ค่ะ

เราเห็นเซลนั่งอยู่ 3 ท่าน ดูมีความสุขดี มีป้ายประกาศเขียนไว้ว่า รีสอร์ทเต็มช่วงเสาร์อาทิตย์ถึงเดือนไหนๆ ขออภัยที่จำไม่ได้และไม่ได้ถ่ายรูปมาฝากค่ะ ตอนนั้นค่ำแล้ว ประมาณทุ่มกว่าๆ บูทอื่นเค้าก็เก็บของกันไปหมดแล้ว แต่บูทนี้ดูดีมากค่ะ เพราะทำเหมือนกับกำลังขายคอนโดอยู่ยังไงอย่างนั้นเลยค่ะ

เราเดินผ่านไปไม่ได้สนใจอะไร ไปถึงบูทของ ททท อีสาน เราเดินเข้าไปขอโบรชัวและแผนที่มาเก็บไว้ตามปกติ นึกขึ้นได้ จึงลองสอบถาม ททท อีสานดูว่า จนท พอทราบเรื่องของรีสอร์ทนี้บ้างหรือไม่ จนท บอกเราว่า เคยได้ยินมาหนาหูเหมือนกัน แต่ทำอะไรไม่ได้ทางกฏหมาย หากผู้เสียหายทำหนังสือร้องเรียนมาที่ททท.เค้าจะทำ BlackList ให้ ถ้าผู้เสียหายร้องเรียนไปที่ตำรวจหรือสคบ น่าจะดีกว่า ทางโน้นน่าจะดำเนินการทางกฏหมายให้ได้

ส่วนการออกบูทที่นี่ ทางบริษัทของศูนย์สิริกิติ์เป็นผู้ดำเนินการ ทาง ททท ก็ได้ไปสอบถามที่รีสอร์ทบ้างเหมือนกันว่า ทำไมยังมาออกบูทอยู่ ทางรีสอร์ทก็ได้ทำหนังสือมาตอบว่า หากลูกค้าจองในงานท่องเที่ยวเกิดความเสียหาย ทางรีสอร์ทจะรับผิดชอบต่อลูกค้าเอง

อันนี้คือที่เราคุยกับ ททท ได้ความทั้งหมดมาตามนี้นะคะ หากเพื่อนๆ ต้องการไปพบรีสอร์ท งานนี้มีถึง 30 มค เลยค่ะ ขอโทษเพื่อนๆ ที่ถามมาได้ความไม่ครบถ้วนมากนักนะคะ

จากคุณ : Nazis
เขียนเมื่อ : 28 ม.ค. 54 10:00:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com