Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยไป S a m u i ช่วยหนูด้วย !!! ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากว่ามีโปรแกรมจะไปเที่ยวสมุย 4 วัน 3 คืน
เนื่องจากได้โปรของหางแดงลงที่สุราษฎร์ค่ะ แต่ไม่รุ้จะไปต่อยังไงดี งง งง

จากการค้นหาข้อมูล ได้ข้อมุลดังนี้
เดินทางจากสนามบินสุราษฎร์-สมุยได้โดยซื้อตั๋วรถ+เรือได้บนเครื่องเลย
แต่ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่ แล้วต้องจองเวลาขากลับเลยรึเปล่าค่ะ

วันแรกไปสมุยเลยค่ะได้ที่พักที่ The Sundays Sanctuary Resort & Spa
ไม่รู้ค่ะว่าจะเดินทางไปโรงแรมได้อย่างไร แถวบ่อผุดค่ะ
(แต่เหมือนจะไม่ติดทะเล)

เห็นว่าค่าแท๊กซี่แพงมหาโหด ใครพอจะทราบมั๊ยค่ะว่ามีรถสองแถวอะไร
แบบนี้รึเปล่า หรือว่าเช่ามอไซแถวๆท่าเรื่องเลยดีค่ะ
(เช่ารถเก๋งไม่ได้ค่ะ ขับรถไม่เป็น)

วันที่ 2 อยากไปหมู่เกาะอ่างทองค่ะ เจอทัวร์ one day trip หลายเจ้าเลย
ปกติมันราคาเท่าไหร่ค่ะ มารับ-ส่งที่โรงแรมเลยรึเปล่า คืนที่ 2 ยังไม่มีที่พักค่ะ
แต่สนใจจินตาบีชรีสอร์ทค่ะ เห็นว่าราคาถูกอยู่ติดหาดด้วย
แต่ไม่รู้ว่าเข้า-ออกยังไงอีก จะถามว่าเราควรพักที่เดิมจะสะดวกกว่ารึเปล่าค่ะ

วันที่ 3 อยากเที่ยวรอบเกาะสมุยค่ะ แล้วค่อยกลับเข้าฝั่งสุราษฎร์
ไปพักที่ My Place คืนละ 350 เปิดใหม่อยากลองดู
ที่กลับวันนี้เพราะถ้าอยู่สมุยต่ออีกคืนกลัวพลาดเที่ยวเรื่อแล้วจะตกเครื่องค่ะ
เลยกลับมาเที่ยวสุราษฎร์ก่อนซักวันดีกว่า

วันสุดท้าย เก็บตกของฝากนิดหน่อย เครื่องออกบ่าย 3 ค่ะ

แต่ งง งง ตรงที่ว่าในเวป myplacesurat บอกว่าใกล้ท่าเรือที่ไปสมุย
มันใช่ท่าเรือเดียวกันกับขาไปจากสนามบินรึเปล่าค่ะ
ถ้าใช่ตั๋วรถขากลับสนามบินใช้คนละวันกับตั๋วเรือได้รึเปล่าค่ะ
แต่ถ้าไม่ใช่ (งานเข้า) ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ทำไงดี

แล้วรถนี่เช่าเป็นวันวัน หรือเช่ามัน 3 วันรวดเลยดีคะ
แต่ดูเหมือนวันที่ไปเกาะจะไม่ได้ใช้นะ
เราไม่เคยไปสมุยมาก่อนรบกวนเพื่อนๆที่เคยไปมาช่วยตรวจการบ้านด้วยนะคะ
ใครมีอะไรแนะนำหรือจัดโปรแกรมให้ใหม่ จะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ

ไว้กลับมาจะทำรีวิวเป็นการตอบแทน BP นะคะ

แก้ไขเมื่อ 28 ม.ค. 54 15:50:33

แก้ไขเมื่อ 28 ม.ค. 54 15:49:23

จากคุณ : faie
เขียนเมื่อ : 28 ม.ค. 54 15:46:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com