Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิว ทริป "ม่อนแจ่ม ~ อ่างขาง 2554" และ ตะลุยหาอาหารตามตำนาน (วันที่ 2 ) ติดต่อทีมงาน

จาก กระทู้เดิมhttp://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E10180336/E10180336.html
=================================
   ตอนวันแรกที่ไปถึง เชียงใหม่ พวกเรา เลือกลางาน วันศุกร์  เพื่อคนจะได้ไม่เยอะ และได้บ้านพักที่ สถานีเกษตรฯอ่างขาง ซึ่งจองมานาน ตั้งแต่เดือน ต.ค.53 ซึ่งเลื่อนมาแล้วครั้งหนึ่ง ตามกฎที่นี่ เลื่อนได้ครั้งเดียวนะคะ ถ้าเลื่อนอีก ไม่ได้..... เรา ออกเดินทาง คืนวันพฤหัส ประมาณ 4 ทุ่มครึ่ง
ก็เข้า สะเมิง ตามกระทู้แรกค่ะ .... และ ที่บอกว่า อาหารตามตำนาน ก็คือว่า
ร้านมาม่าฟ้าธานี ที่เคยทานเมื่อ มช. 10 ปีมาแล้ว เนี่ย หาแผนที่ สถานที่แน่นอน ตามเนต ได้ยากมากค่ะ..  แต่ ก็ดั้นด้น จนได้ทานค่ะ....
   ฉะนั้น อาหาร ตามตำนาน (เฉพาะ ทู้นี้ ค่ะ)  ก็หมายความว่า ตามตำนาน สิบปี มาแล้ว ของเจ้าของกระทู้ เองค่ะ....อาจจะไม่ถูกใจ บางท่าน  ต้องขออภัยแต่ว่า สำหรับท่านที่สนใจ ก็ลองดูนะคะ  เผื่อเป็นความรู้เรื่องทาง และสถานที่ เสริมๆ ละกันค่ะ

ขอโชว์ รูป "ม่อนแจ่ม" แก้ตัว กระทู้วันแรกค่ะ

จากคุณ : Taya29.J
เขียนเมื่อ : 29 ม.ค. 54 19:58:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com