Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทอดมันภูเก็ตเจ๊ติ๋ม ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ทุกท่าน  ผมขอประเดิมรีวิวแรกของผมด้วยทอดมันภูเก็ตเจ๊ติ๋ม  
เจ๊ติ๋มเป็นแรงจูงใจให้ผมอยากจะทำรีวิวสักอัน  เพราะความน่ารักกันเองของเจ๊ประทับใจสุดๆเลยครับ  
เลยอยากแนะนำให้ไปลองซื้อลองชิมกัน  
               เรื่องมีอยู่ว่า  พอดีในช่วงปีใหม่ที่ผ่านมาผมได้มีโอกาสไปเที่ยวจังหวัดภูเก็ต
หลังจากกลับจากเที่ยวสะพานหิน(สถานที่เที่ยวแห่งหนึ่งในจังหวัด)  
ผ่านมาพบกับร้านขายทอดมันเล็กๆ ข้างทาง ด้วยความอยากรู้ว่ารสชาดของทอดมันภูเก็ตจะเป็นเยี่ยงไร  
เลยจอดรถจัดดูซะหน่อย ลงไปก็บอกแม่ค้าเลยว่า ขอซื้อ 20 บาทครับ ทอดมันเค้าขายชิ้นละ 2 บาท
ผมไปกับเพื่อนรวม 5 คน เลยสั่ง 20 บาท แบ่งกันคนละ 2 ชิ้นก็คงจะพอ แต่แม่ค้าบอกว่าชิมได้นะลูก
ผมก็เลยจัดขึ้นมา 1 ชิ้น กะว่าจะฉีกแบ่งๆกันชิม  แต่แม่ค้าบอกว่ากินแบบนั้นมันไม่ได้รสชาด เค้าเลยให้ชิมกันคนละชิ้นเลย  
( ตอนนั้นคิดในใจ  ไปกัน 5 คน 5 ชิ้นก็ 10 บาทแล้วครับ ) ผมละเกรงใจแต่ด้วยความอร่อยเลยไม่ได้พูดอะไร
สุดท้ายแล้วก็เลยซื้อ 50 บาทได้มา 25 ชิ้นผมก็เลยถามไปว่าแล้วที่พวกผมกินไปละ
แม่ค้าเค้าบอกว่าที่ชิมนะไม่คิดเพราะว่าอยากให้กินของอร่อยเต็มๆคำ
ผมก็เลยแอบปลื้มๆว่าแม่ค้าแบบนี้หายากก็เลยถามชื่อแม่ค้าแล้วก็ขอถ่ายรูปเพื่อจะมาทำลงเวปให้
แม่ค้าเค้าดูดีใจมากเลยรู้จักว่า เค้าชื่อติ๋ม
ผมถามว่ามีชื่อร้านไหม เค้าบอกว่าไม่มีผมเลยบอกว่าขอตั้งชื่อเป็น ทอดมันภูเก็ตเจ๊ติ๋ม แล้วกัน

แก้ไขเมื่อ 01 ก.พ. 54 13:38:55

แก้ไขเมื่อ 01 ก.พ. 54 13:38:54

แก้ไขเมื่อ 01 ก.พ. 54 13:33:11

จากคุณ : PrangKo
เขียนเมื่อ : 1 ก.พ. 54 13:26:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com