Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<ตรูบ้าโปสการ์ด> ... ตอน "ก็มันอดไม่ได้จริง ๆ" ... ตามหาซื้อโปสการ์ดเพื่อไปล่าตราประทับแสตมป์ชุดเทพเจ้าโป๊ยเซียน ติดต่อทีมงาน

" ... ถ้าชีวิตนี้ไม่ได้ออกล่าตราประทับเลยสักครั้ง  แล้วจะกล้าคุยให้คนอื่นฟังว่า 'ตรูบ้าโปสการ์ด' ได้อย่างไรเล่า ... "

สด ๆ ร้อน ๆ วันนี้เลยครับ

ก็รู้ว่าวันนี้ (1 ก.พ. 2554) มีแสตมป์ออกใหม่ชุดเทพเจ้าโป๊ยเซียน  แต่ว่ามันไม่สะดวกไปล่าตราประทับนะ  กะไว้ว่าจะรอไว้วันเสาร์และอาทิตย์ค่อยไปตามเก็บที่ไปรสนียาคารก็ได้

แต่แล้วมันก็มันอดไม่ได้จริง ๆ เลยครับ  

ว่าแล้วก็ต้องแอบแว๊บงาน  ขอลาไปทำธุระสัก 1 ชั่วโมงดีกว่าครับ  ไปล่าตราประทับที่ ปณ. สำเหร่ ดีกว่าครับ

(ถ้าเค้ารู้ว่าผมไปล่าตราประทับแล้วเค้าจะให้ผมลาไหมเนี่ย?)

อิอิ

จากคุณ : อาคุงกล่อง
เขียนเมื่อ : 1 ก.พ. 54 22:47:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com