Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามและขอคำแนะนำทริปเที่ยวภูเก็ตหน่อยนะคะ ติดต่อทีมงาน

อยากสอบถามและขอคำแนะนำจากพี่ๆผู้รู้เกี่ยวการท่องเที่ยวภูเก็ตหน่อยนะคะ

เนื่องจากจองตั๋วเครื่องบินไปภูเก็ตเอาไว้ มีู้ร่วมเดินทาง 7 ท่าน แต่มีงบประมาณจำกัดหน่ะค่ะ เป็นไปได้อยากจะประหยัดแต่ก็อย่าเที่ยวให้คุ้มกับที่มา
(ฟังดูขัดแย้งแต่อยากหาจุดที่ลงตัวดีๆสักหน่อยค่ะ แฮะๆ)

มีกำหนดการไว้ในใจคร่าวๆประมาณนี้ค่ะ

วันแรก - บินมาถึงตอนประมาณ 6 โมงเย็น อาจเดินเล่นหาข้าวกินในเมืองแบบง่ายๆ / หรือไปชมภูเก็ตแฟนตาซี (ไม่ทราบว่าค่าเข้าชมประมาณเท่าไหรเหรอคะ?)

วันที่สอง - จองทริปดำน้ำที่สิมิลัน

วันที่สาม - จองทริปเที่ยวเกาะอื่นๆ (มีสถานที่ไหนแนะำนำที่ควรไปรึเปล่าคะ?) / หรือ เดินทางไปพักที่รีสอร์ทในฝัน ภูผาและลำธาร

วันที่สี่ - ตื่นเช้ามาเดินทางกลับค่ะ

------------------------------------------------

อยากขอคำแนะนำเพิ่มเติมค่ะ
1. ควรเช่ารถตู้ หรือ เช่ารถส่วนตัวแล้วขับเอง อย่างไหนจะประหยัดกว่ากันคะ?? และค่าใช้จ่ายสำหรับเช่ารถอยู่ที่ประมาณกี่บาทคะ? ต้องวางมัดจำอย่างไรเป็นพิเศษรึเปล่าคะ? เพราะไม่เคยเช่ารถมาก่อนหน่ะค่ะไม่ทราบกติกา

2. นอกจากสิมิลันแล้ว มีสถานที่ท่องเที่ยวในจุดใดที่ไม่ควรพลาดอีกบ้างคะ?

3. มีที่พักราคาประหยัดแนะนำบ้างไหมคะ? ตอนนี้ยังตกลงเรื่องที่ัพักไม่ได้เลยค่ะ
...กับตั้งใจว่าจะไปพักที่รีสอร์ทในฝัน แต่ถ้าจองทริปไปเกาะในวันที่สามก็กลัวว่าจะเดินทางไม่ทันคงต้องหาที่พักในภูเก็ตแทน

ขอบพระคุณค่ะที่สละเวลาเข้ามาอ่าน และ ตอบคำถามให้ค่ะ ^^

จากคุณ : livalrate
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 54 23:01:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com