Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิว La Flora เขาหลัก พังงา อาหารเช้าครบครัน อร่อยจริงๆ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ จากการเดินทางท่องเที่ยวเกือบหลายจังหวัด โดยขี่สองล้อ พาไปอย่างลุยๆ เเดด ลม ฝน เป็นอะไรที่ได้บรรยากาศกับธรรมชาติ กับการมองออกไปสองข้างทาง ทริปนี้ คร่าว เอารูปมาฝากกันก่อนนะค่ะ ที่ ลา ฟอร์ล่า เขาหลัก

มีไม่กี่โรงแรมที่อาหารเช้า เตรียมพร้อมได้เป็นอย่างดีและครบครันแบบ นี้ เท่าที่ไปมาเกือบทั่วประเทศไทย ก็มีที่มาริออท และ ก็ที่นี้ และ ก็ที่ ใบหยก ที่จำได้แม่นๆ เพราะ ประทับใจค่ะ ส่วนโรงแรมบางเเห่งก็มีมากอยู่ แต่ ไม่ค่อยเท่าไหร่นัก ที่ La Flora ที่ ชอบเพราะ ผักสลัดเขาใช้เเบบ เหมือนที่ยุโรป ไม่ได้จะเปรียบเทียบกัน แต่ ผักสลัดที่ไทยจะออกขมๆ ไม่ค่อยอร่อยนัก ก็เหมือนกับซื้อเงาะที่ต่างประเทศนะค่ะ สู้เงาะเราก็ไม่ได้ เเละที่เห็นได้ชัดคือ ผักบุ้ง ปลูกกัน ขายกันแต่รสชาดไม่เหมือนเมืองไทยนะค่ะ

ว่ากันแล้วเราก็ ไปที่ La flora กันเลยค่ะ พังงา ที่หาดติดทะเล และ มีนโยบายที่ไม่ให้เอา ร่ม หรือ อะไรไปปูเสื่อนั่งบนหาด เพราะเขาอนุรักษ์ชายหาดนะค่ะ ว่าไปก็ดี นะค่ะ แต่เเอบนึกถึงพัทยา และ ที่ สมุยที่มีส้มตำเดิน ตำ มาเรียก น้ำหูน้ำตา น้ำย่อย แกล้มบรรยากาศไป อิอิ

จากคุณ : PinePh
เขียนเมื่อ : 10 ก.พ. 54 23:24:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com