Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกาะตาชัย - Tachai Island ติดต่อทีมงาน

เกาะตาชัย - Tachai Island

สวัสดีพ่อแม่พี่น้องที่เคารพครับ ผม Tonlinethai วันนี้ ขอเสนอทริป เที่ยวภูเก็ต แบบออกทะเลกันอีกซํกครั้งครับ
หลังจากครั้งที่แล้ว ได้ไป ทริป  พีพี มาหยา เกาะไข่-PhiPhi Maya Khai Island ไปแล้วครับ
คราวนี้มาถึงคิวของ เกาะตาชัย - Tachai Island เนื่องจากอิจฉาชาวบ้านครับ เพราะ พี่ๆ เพื่อนๆ ที่ได้ไปมาก็กลับมาเล่าซธอย่างนั้นอย่างนี้
บวกกับเพื่อนชาว  Blueplanet ต่างก็พูดถึง เกาะตาชัย - Tachai Island กันต่างๆนานา สวยอย่างนั้นงามอย่างนี้ เล่นเอาผม อิจฉา อย่างหนัก
เลยตั้งเป้าหมายไว้ล่ะครับ ต้องไปให้ได้เฟ้ยยยยย

ประวัติของเกาะตาชัย โดยคร่าวๆนะครับ
เกาะตาชัย เป็นเกาะหนึ่ง  ของหมู่เกาะสิมิลัน ครับ อยู่ระหว่าง เกาะสิมิลัน กับเกาะสุรินทร์ครับ เส้นทางไปค่อนข้างทรหดครับ
เพราะอยู่ ระหว่าง เกาะ 2 เกาะที่บอกไป จึงทำให้ระหว่างทางนั้นจะเป็น ช่องลม ครับ จึงทำให้คลื่นแรงมากๆ คนขับเรือ จึงต้องเป็นระดับ โปร เลยทีเดียวเชียว

ระยะทางก็ไกล กว่า สิมิลัน และ สุรินทร์ มากครับ ใช้เวลาเดินทาง ประมาณ ชั่วโมงครึ่ง ถึง สองชั่วโมงครับ แล้วแต่ความแรงของลม
เกาะตาชัย ถูกพบครั้งแรกโดย ชายที่ชื่อ ตาชัยครับ เลยตั้งชื่อ ตามคนคันพบครับ
เกาะตาชัย - Tachai Island เพิ่งจะเป็นที่รู้จักของนักท่องเที่ยวมาแค่ 1 - 2 ปีนี่เองครับ แต่จะเป็นที่รู้จักของนักดำน้ำมาเป็นระยะเวลานานพอควร เพราะปะการัง และธรรมชาติ ยังสมบูรณ์อยู่ครับ
สำหรับ ใครที่สนใจ อยากจะไปสัมผัสธรรมชาติ ที่แท้จริงก็
รีบมากันนะครับ เพราะ สิ้นเดือน เมษา นี้จะปิดเกาะแล้ว เกาะตาชัย จะปิดเกาะเป็นเวลา 6 เดือนครับ เพื่อให้ธรรมชาติฟื้นตัว และเปิดให้นักท่องเที่ยวเยี่ยมชมได้ 6 เดือนครับ

ว่าแล้วก็ไม่รอช้า เราไปชมรูปกันดีกว่าคร้าบบบบบ
ลูกค้า 90 % เป็นชาวต่างชาติครับ แล้วคนไทยไปเที่ยวไหนกันหมดล่ะเนี่ย ???

แก้ไขเมื่อ 14 ก.พ. 54 14:47:09

จากคุณ : tonlinethai
เขียนเมื่อ : 14 ก.พ. 54 14:45:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com