Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

******แพลนอินเดีย ละเหี่ยใจ ช่วยหน่อยครับ ราชาสถาน ? ****** ติดต่อทีมงาน

จะไปอินเดียครับ แคชเมียร์ + ราชาสถาน  2/4/54-17/4/54
ถึง Delhi 2/4/54 นอน 1 คืน จากนั้นไปแคชเมียร์ ก่อน  3/4/54 - 10/4/54 โดยหลังจากเที่ยวแคชเมียร์จบ วันที่ 10/4/54 ก็บินกลับมาถึงสนามบิน Delhi เวลา Arrival time 12.35 (ซึ่งควรจะออกจากเดินทางเที่ยวต่อ Delhi เลยใช่มั๊ยครับ ?)

ดังนั้นผมจะมีเวลาเที่ยว 6 1/2 วัน วัเต็มๆ ตั้งแต่ 10/4/54 (1/2 วัน) - 16/4/54 โดยวันที่ 17/4/54 เอาไว้เดินทางกลับ

แต่คืนวันที่ 16/4/54 ผมไม่ต้องกลับมาค้าง Delhi ก็ได้นะครับ
เพราะวันที่ 17/4/54 เพราะสามารถบินกลับจาก Jaipur หรือ Udaipur ได้แล้วมาต่อเครื่องกลับ BKK ได้เลย (หรือจะนั่ง Night Train มาถึง Delhi ตอนเช้าก็น่าจะไหว)

ทีนี้ปัญหาอยู่ที่ตรงนี้ครับ ไม่รู้จะใส่อะไรตัดอะไร คงต้องตัดไปหลายแห่งแน่ๆ

1/Agra,
2/Fatehpur Sikri (ที่นี่ถ้าเรานอนที่ Agraไป-กลับ วันเดียวได้เลยใช่หรือไม่?)
3/Jaipur
4/Jodhpura
5/ขี่อูฐ Bikaner หรือ Jaisalmer ดี ใจอยากไป Jaisamer ?
6/Udaipur (ที่นี่สวยมากจริงรึเปล่าครับ ? ถ้าผมบินมาเริ่มที่นี่แล้วไปจบที่ Agra หรือ Jaipur พอไหวมั๊ย หรือ มาจบที่นี่แล้ววันกลับค่อยบินกลับ หรือ ควรตัดออก ?)
7/ หรือ ที่อื่นๆ ?

รบกวนผู้รู้ช่วยวางแผนให้หน่อยครับ ว่าควรจะอยู่ที่ไหนในแต่ละวันและแต่ละเมืองที่ไหนไม่ควรพลาด แล้วเดินทางอย่างไร (Night Train ก็ได้)  

ปล. ถ้าต้องเพิ่มวันอีก 1 วัน ก็ได้นะครับผมลดเที่ยวแคชเมียร์ลงซัก 1 วันก็ได้ครับ จะได้มีเวลา 7 1/2 วันครับ

จากคุณ : หนุ่มค้างปี
เขียนเมื่อ : 15 ก.พ. 54 08:01:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com