Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อัพเดทการยืม-คืน Octopus Card / Macau Pass / EZ Link / Easy Card / SIM Card ฯลฯ{แตกประเด็นจาก E10137932} ติดต่อทีมงาน

เนื่องด้วยเพื่อนๆ ชาว BP ส่งบัตร/ซิมเหล่านี้มาให้ผมดูแล (เลขในวงเล็บ = จำนวน) ใครต้องการใช้ช่วงไหนก็ลงชื่อและระบุจำนวนไว้ครับ ถ้าคิวว่างจะจัดสรรให้

Hong Kong : Octopus Card (6) + SIM Card (1)
Macau : Macau Pass (4) + SIM Card (2)
Singapore : NETS Flashpay (3) + EZ Link (2) + SIM Card (3)
Taiwan : SIM Card (1) + Easy Card (1)
Bali : SIM Card (1)

ขอให้ยืมสำหรับผู้ที่เดินทางที่สนามบินสุวรรณภูมินะครับ เพราะผมทำงานที่นี่ ไม่อยากส่งไปรษณีย์ เพราะใครบินวันไหนก็จะเดินเอาไปให้ที่สนามบินเลย สะดวกดี

สำหรับท่านที่สถานะเป็น On Hold ให้ฟอร์เวิร์ดใบ Itinerary มาที่ sprite_thai แอท จดหมายร้อน เพื่อแจ้งวัน/เวลาที่เดินทาง พร้อมระบุชื่อเล่น + เบอร์โทรศัพท์ + ชื่อล็อกอิน (ถ้ามี) เพื่อคอนเฟิร์มการใช้บัตรอีกที

สำหรับท่านอื่นๆ ที่มีซิม / บัตร ของประเทศอื่นๆ ที่ไม่ได้ใช้ ถ้าจะส่งมาร่วมเวียนกันใช้ก็ไม่ขัดข้องครับผม ^^

และเพื่อเป็นการอำนวยความสะดวกแก่ผมและตัวท่านเอง รบกวน

1) โพสท์บอกว่าท่านต้องการบัตรอะไร จำนวนเท่าไหร่ ไป-กลับ วันไหน นะครับ

"และ"

2) ส่งใบจองตั๋วของท่านตามที่แจ้งมาตามเมลล์ที่บอก เพื่อผมจะได้ทราบเวลาไป/กลับ - เพราะบางทียืมวันเดียวกัน แต่บัตรกลับมาไฟลท์เช้า รึ บ่าย ท่านที่ยืมวันเดียวกันแต่บินไฟลท์ถัดๆ ไป จะได้มีใช้ หากกรณีท่านก่อนหน้าแคนเซิลจะได้ติดต่อได้ทันครับ

-แจ้งให้ทราบ-

3) ท่านที่บินไฟลท์เช้า (ก่อน 09.00 น.) อาจจะต้องเสียสละให้ท่านที่บินไฟลท์สายๆ นะครับ เพราะเช้าขนาดนั้นผมยังไม่ถึงที่ทำงาน เว้นแต่จะนัดรับก่อนวันเดินทางจริง (อันนี้ว่าจะบอกหลายทีละ ลืม T_T)

4) ช่วงเวลาที่ผมไม่อยู่ (ตามตารางที่แจ้ง) รบกวนดูแลส่งต่อกันเองนะครับ อันนี้ขออภัย ^^"

5) ท่านใดที่เดินทางวันเดียวกันและบินก่อนผม สามารถยืมบัตร KPW ไปเป็นส่วนลดได้ 20% นะครับ ^^

นี่ตารางเดินทางผมครับ ใครที่ยืม-คืนช่วงดังกล่าวอาจจะต้องส่งต่อกันเอง ไม่ก็อาจจะไม่สะดวกในการยืม-คืนนะครับ ^^"

แก้ไขเมื่อ 16 ก.พ. 54 14:12:15

จากคุณ : sprite_thai
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 54 14:11:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com