Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Barcelona madrid รบกวนถามเรื่องทริปด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ คือว่าจะพาคุณแม่ไปเที่ยว Barcelona และ Madrid ค่ะ ไปทั้งหมด 7 วัน ไปกันเอง เดินทางจากลอนดอน ขอถามเป็นข้อๆนะคะ

1. กะว่าจะนอนที่ barcelona และ madrid  อย่างละ 3 คืน เป็นสัดส่วนที่เหมาะสมหรือไม่คะ

2. เนื่องจากคุณแม่ต้องพึ่งไม้เท้า จึงอยากรบกวนแนะนำเรื่องที่พักค่ะ ไม่ไกลจากที่ท่องเที่ยวมากนัก และไม่เป็น hill ค่ะ

3. นอกจากอาคารสวยๆ แล้ว ในเมือง madrid มีอะไรที่เป็น a must อีกบ้างคะ อ่านเจอมาว่า strawberry train ก็น่าเทียว แต่ไม่รู้ว่ามันคืออะไร สมควรแก่การเสียเงิน และเสียเวลาหรือไม่

4. การเดินทางจาก barcelona ไป madrid ด้วยรถนอนเป็นอย่างไรบ้างคะ แต่เนื่องจากคุณแม่แก่แล้ว ถ้านอนไม่สบายจะนั่งเครื่องบินไป เช็คราคามา ยังไม่สูงเท่าไร จะได้รีบจองค่ะ

ปล. เดินทาง มิถุนายนค่ะ แต่ที่เช็คดู ห้องพักเต็มค่อนข้างเยอะแล้ว T_T

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : prajoa
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 54 19:21:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com