Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเข้าใจจริงๆรถไฟญี่ปุ่น ติดต่อทีมงาน

เดือนหน้าจะเดินทาง ทริปตัดเหลือแค่โตเกียวอย่างเดียวแล้วยังไม่เข้าใจรถไฟญี่ปุ่นเลย ขอถามเป็นข้อๆเลยละกันนะคะ

1. ซื้อ NEX+Suica ไปกลับนาริตะ-อิเคบุคุโระ 5500 ไม่มีตั๋วเด็ก ตอนเอา suica ไปใช้ซื้อตั๋วรถไฟในโตเกียวต้องทำยังไงคะ ใช้ซื้อที่ตู้หรือแตะผ่าน ถ้าแตะผ่านมันจะรู้มั๊ยคะว่าลูกเราเป็นเด็ก

2. yamanote มันวิ่งเป็นวงใช้มั๊ยคะ จากที่เข้าใจมันก็น่าจะไปที่ที่เราอยากไปได้เช่นจาก shinjuku ไป shimbashi แต่ทำไม hyper มันสั่งให้เราไปเปลี่ยนรถล่ะคะ ถ้าไม่เปลี่ยนเรานั่งไปเรื่อยๆจะถึงมั๊ยคะ

3. jr shonan shinjuku line สีอะไรคะ hyper มันสั่งให้นั่งไอ้เนี่ยไป yokohama รวดเดียวไม่ต้องต่อรถ ไปถึงสถานีแล้วต้องไปหาตรงไหนคะ

4. หากระทู้คุณ skybox เรื่องลิฟท์ที่นาริตะไม่เจอค่ะ ขากลับหอบข้าวของจะได้ขึ้นไปเช็คอินเลย

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

จากคุณ : rose
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 54 22:28:40 A:27.130.157.114 X: TicketID:266744

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com