Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++*ญี่ปุ่น*++ ช่วยด้วย! ไม่ไหวแล้วกับทริปญี่ปุ่นไปเองครั้งแรก ขอเซียนช่วยเหลือ!! ติดต่อทีมงาน

รบกวนท่านทั้งหลาย...
1) ทริปนี้เป็นไปได้ในชีวิตมั้ยครับ
2) ควรปรับแก้ตรงไหนมั้ยครับ เอาอันไหนออกอันไหนเข้าดี
3) ซื้อ Pass อะไรยังไงดีครับ ง้งงง เท่าที่คำนวนดู JR pass ไม่ค่อยคุ้ม
4) Day 4,5 เที่ยวแบบนี้ดีมั้ยครับ หรือว่ามันจะวกไปวนมาป่าวครับ?
5) เราจะรู้ได้ไงอะครับ ว่าสถานีไหนเค้ารับฝากกระเป๋าบ้าง
6) ตารางรถไฟนี่เช็คจาก Google Maps เชื่อถือได้มั้ยครับ? หรือว่าเราควรเช็คจากที่อื่นจะดีกว่า

Day 1
 Arrived at Narita Airport 8:10 am TG
 Check-in Hotel?
 Asakusa Temple
 Ueno Park
 Imperial Palace
 Shinjuku
นอน Tokyo

Day 2
 Tsukiji Fish Market
 Meiji Shrine
 Harajuku
 Shibuya
นอน Tokyo

Day 3
 Odaiba
 Nikko
 Tokyo Tower
นอน Tokyo

Day 4
 Check-out
ไป Hakone แต่ต้องหาที่ฝากกระเป๋า?
เอากระเป๋าที่ฝาก แล้วไป Kawaguchiko
Check-in นอนเรียวกังที่ Kawaguchiko

Day 5
 Check-out
ฝากกระเป๋า?
 Fushimiinari Taisha Shrine
 Kinkakuji Temple
 Go to Osaka, Check-in Hotel?
นอน Osaka

Day 6
 USJ
 Shinsaibashi
นอน Osaka

Day 7
 Check-out
 ฝากกระเป๋าที่โรงแรม
 Osaka Castle
 Todaiji Temple/Nara Park
 Kansai Airport 7 pm, Take off 12 pm TG

ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาอุดหนุน

จากคุณ : nong-dan
เขียนเมื่อ : 17 ก.พ. 54 03:33:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com