Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตรวจตารางเที่ยวอังกฤษให้หน่อยนะครับ ติดต่อทีมงาน

เดินทาง สงกรานต์นี้จ้า

วันที่หนึ่ง
ออกจาก สุวรรณภูมิ

วันที่สอง
ถึงลอนดอน เข้าที่พัก เก็บกระเป๋า ไปบริตทิชมิวเซียม พิคาดิลลี่ ไปโคเว้นการ์เด้น
นอน :ลอนดอน

วันที่สาม
ไปวิคตอเรียสเตชั่น  เดินที่เวสมินเตอร์ บิกเบน  พาเลียเม้นท  แม่น้ำเทมส์ ลอนดอนอาย  ทาร์ฟากัสสแควร์  ฮารอด เดินถึงเย็๋น กลับที่พัก
นอน : ลอนดอน

วันที่สี่**************
ใช้ บริทเรลพาส ไปเมืองแมนเชสเตอร์
เที่ยวสนามบอล หาที่เที่ยวอืน่ๆ

(หรือบ่ายๆ นั่งรถขึ้น Scottland ถึงที่พักเก็บกระเป๋า ออกมาเดินเล่น )
นอน : แมนเชสเตอร์ หรือ เอดินเบอระ

วันที่ห้า
เที่ยวฟอร์ทวิลเลี่ยม
นอน : เอดินเบอระ

วันที่หก
เที่ยว ปราสาทเอดินเบอระ  บ่ายๆ นั่งรถกลับ ลอนดอน

วันที่เจ็ด
บาธ สโตนเฮนจ์

วันที่ แปด
ไปเบเกอร์สตรีท  ไปพอร์ทสมัธ เดินเล่นที่เอ้าเลทกันวาฟคีย์ เดินถึงเย็๋น
นั่งรถไฟกลับลอนดอน

วันที่ เก้า
เช้า เดินเล่นสูดอากาศเฮือกสุดท้ายที่ลอนดอน
Check out ไปสนามบิน

วันที่สิบ
ถึงสุวรรณภูมิ

จากที่จัดมา โอเคไหมครับ
มีเรื่องจะถามคือ วันที่สี่ที่ไป แมนเชสเตอร์ อ่ะครับ
จริงๆแล้วไม่ได้อยากไป แต่คุณพ่อ request ขั้นตัดพ่อลูกถ้าไม่ได้ไป
คืออยากไปดูสนามบอล เลยอยากทราบว่า ถ้าดูสนามบอลเสร็จแล้ว สามารถเดินทางต่อไป สกอตแลนด์เลยได้ไหมครับ ไม่อยากเสียเวลามากอ่ะครับ อยากใช้เวลาที่สกอตแลนด์มากกว่านี้ครับ

ส่วนมีอะไรเพิ่มเติม รบกวนแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : ToppingDS
เขียนเมื่อ : 19 ก.พ. 54 12:49:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com