Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเซียนญี่ปุ่นทุกท่านเกี่ยวกัยที่เที่ยวในภูมิภาคchubuหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ขอเชิญทุกท่านที่มีประสบการณ์ช่วยกันตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
1.ถ้าแวะที่ kanazawa เพื่อชมสวนสามสุดยอดของญี่ปุ่นที่เดียวเท่านั้นแล้วจะไปเมืองอื่นต่อจะดีไหมครับ สวนนี้สวยและใหญ่มากไหมครับ ควรจะแวะหรือไปที่อื่นเลยดีกว่าดีครับ
2.ต้น-กลางเดือนมิถุนายน japan alps ยังมีกำแพงน้ำแข็งหลงเหลืออยู่รึเปล่าครับ หรือไม่ก็ยังมีหิมะให้ชมอยู่ใช่ปะครับ แล้วคุ้มค่าที่จะเสียเงิน10000เยนไปไหมครับที่เดือนนี้
3.ท่านใดเคยไปเที่ยว kamikochi แล้วคิดอย่างไรบ้างครับ ดูรูปแล้วน่าไปเที่ยวมากแต่ค่อนข้างเสียค่าเดินทางเยอะอยู่ แถมเสียเวลาเดินทางเยอะอีก ควรแวะไปดีไหมครับ
4.จากปลายทางของtetayama kurobe alpine(ต้นทางคือ toyama)เดินทางไปยัง ภูเขาไฟฟูจิ เสียค่าเดินทางเท่าไหร่และใช้ระยะเวลาเท่าไหร่ ต้องต่อรถอะไรบ้างหรอครับ ดูในhyperdia แล้วsearchไม่เจอ
5.ไปเที่ยวฟูจินอกจากทะเลสาบ kawaguchikoและฟูจิคิว มีที่อีกไหนไม่ควรพลาดบ้างครับ

จากคุณ : orpheusaa
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 54 02:41:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com