Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับทริปเวียนนา บูดาเปสต์ หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ปลายเดือนมิถุนานี้ 2 สาวไทยจะ Backpack โกอินเตอร์ไปยุโรปตะวันออกค่ะ  เล่าแผนคร่าว ๆ ก่อนนะคะ ตอนนี้หาข้อมูลทีละ Step ตามประเทศและเมืองที่จะไป

โดยมีเวลาที่จะได้เที่ยวในยุโรปตะวันออกทั้งหมด 15 วันค่ะ ตามแผนคือ เวียนนา(1) - บูดาเปสต์(2-3) - บราติสลาวา(4) - ปราก (5-6-7) - คาโลวี่ (8) - คลุมลอฟ(9-10) - ลินซ์ (11) - ฮัลสตัทท์ ( 12-13 ) -ซัลบูร์ก ( 14-ไปมาแล้วแต่อยากไปอีก ) - เวียนนา (15)  

ขอถามตามสเตปดีกว่านะคะ

1. วันแรกถึงเวียนนาประมาณ 9 โมง จับรถไฟ(แบบถูก 1.7 ยูโร)ที่ชั้นล่างของ Airport ไปลงสถานี Wien Mitte ( ชื่อนี้เลยใช่มั๊ยคะ ต้องมีต่อรถมั๊ยคะหรือทีเดียวถึง?-มีที่ฝากกระเป๋าที่สถานี Wien Mitte ใช่มั๊ยคะ ฝากได้นานเท่าไหร่?)  แล้วขึ้นมาเดินชมเมืองย่าน Schwedenplazt ให้ทั่ว เดินชิว ไปเรื่อย ๆ เที่ยงก้อหาข้าวกิน ( มีร้านอาหารอร่อยที่ไหนแนะนำบ้าง ) ตอนบ่ายเดินเที่ยวต่อ....

2. ประมาณบ่าย 3 จะจับรถไฟ Sparschiene ไปลงบูดาเปสต์ค่ะ ให้ขึ้นที่สถานีไหนของเวียนนา และลงที่สถานีไหนของบูดาเปสต์คะ วันแรกนี้จะไปพักที่บูดาเปสต์ค่ะ ควรพักที่เขตไหนดีคะที่อยู่ใกล้สถานที่ท่องเที่ยวที่สุดคะ ( อยากได้แบบ Hostel ที่ไม่แพงด้วย เพราะทริปนี้เป็น budget trip ^^) ให้เวลาที่บูดาเปสต์ 2 วัน อยากล่องเรือ และเดินหรือขี่จักรยานชมเมืองด้วย ^^

3. ถามเผื่อถึงวันสุดท้ายก่อนขึ้นเครื่องกลับด้วยค่ะ เพราะก่อนกลับจะไปพระราชวังเชินบรุน นั่งรถไฟจาก Wien Mitte สาย U4 ไปลงสถานี Kettenbruckengasse แล้วไปพระราชวังต่อยังไงคะ เดินไปไกลมั๊ยหรือว่ายังไง? ราคาตั๋วรถไฟประมาณเท่าไหร่ ?

ขอบคุณค่ะ ^^

จากคุณ : น.ส. เหอฮัว
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 54 12:10:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com